Vốn điều lệ trong cty mới thành lập

• Thread starter nguyenthuhoai
  • Ngày gửi
N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
Các anh chị cho em hỏi một vấn đề nha?
CTy em mới thành lập các cổ đông đã đống vốn góp đủ( TRên sổ sách)
và có một số Công cụ dụng cụ mua mới nhưng ko có hóa đơn, đây là do một trong số những cổ đông cty mua và đưa vào Sử dụng cho cty.
Các anh chị cho em hỏi làm cách nào để cho số CCDC này hợp lý để tính chi phí vì gtrị cũng khá cao.?
Và nếu dc làm CCDC hợ lý của cty cần làm những giấy tờ j?
Mong được sự giúp đỡ của các bậc tiền bối!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dương Châu

Guest
6/9/07
6
0
0
38
Hà Nội
Muốn hợp lý các CCDC này bạn nên lập 1 văn bản góp vốn mà 1 bên là công ty bạn và 1 bên là các cổ đông đó. Các CCDC đó được đưa vào phần tài sản góp vốn(nếu giá trị lớn) và giá trị của tài sản đó do hội đồng thẩm định nhất trí(vì không có hóa đơn).Theo đó, giá trị của CCDC sẽ được tính vào vốn góp của các cổ đông đó

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
và có một số Công cụ dụng cụ mua mới nhưng ko có hóa đơn, đây là do một trong số những cổ đông cty mua và đưa vào Sử dụng cho cty.
Các anh chị cho em hỏi làm cách nào để cho số CCDC này hợp lý để tính chi phí vì gtrị cũng khá cao.?
Khi tham gia góp vốn liên doanh bằng công cụ dụng cụ thì ngoài việc hội đồng thẩm định cty bạn đánh giá lại CCDC đó và CCDC đó phải có hồ sơ hợp lệ của số ccdc đó tức là phải có HĐ mua vào của số CCDC đó. Trường hợp của bạn CCDC đó không có HĐ mua vào thì không chứng minh được tính hợp pháp của CCDC đó bạn phải loại số CCDC đó ra.
Thân!

N

nhungvnisc

Guest
25/9/07
17
0
0
cầu giấy, hà nội
các anh chị ơi em đang cần gấp những quy định về vốn điều lệ của công ty. anh chị nào biết vốn điều lệ được quy định ở đâu làm ơn chỉ giùm em với

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
các anh chị ơi em đang cần gấp những quy định về vốn điều lệ của công ty. anh chị nào biết vốn điều lệ được quy định ở đâu làm ơn chỉ giùm em với

Bạn có thể xem ở luật doanh nghiệp. Bạn có thể tìm trên mạng, tìm bằng google.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Khi tham gia góp vốn liên doanh bằng công cụ dụng cụ thì ngoài việc hội đồng thẩm định cty bạn đánh giá lại CCDC đó và CCDC đó phải có hồ sơ hợp lệ của số ccdc đó tức là phải có HĐ mua vào của số CCDC đó. Trường hợp của bạn CCDC đó không có HĐ mua vào thì không chứng minh được tính hợp pháp của CCDC đó bạn phải loại số CCDC đó ra.
Thân!
Anh Xuân Trường nói đúng rồi,Hội đồng thẩm định phải đánh giá lại CCDC , vậy phải có căn cứ , cái đó chính là HĐ.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
-------
chỗ anh đang thừa 1 số mặt hàng liên quan đến nội thất VP. nếu cần anh xuất cho vài bộ là có chứng từ ngay!........hiểu chưa?

D

DISCOVERY

Guest
3/7/04
20
0
0
Cứ làm như bác luckylucky866 là đảm bảo nhất, đừng gặp phải... ma là được. Bỏ ra chỉ có 1 mà hợp thức hóa chi phí được 10. Nên làm chăng????

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Úi zời, luckyluck866DISCOVERY mình tư vấn cho bạn những cái hợp pháp chứ sao lại tư vấn cho bạn thế, mấy ông góp vốn vào phải lo chứ bảo bạn thế bạn làm thật thì khổ thân, không may bị phat hiện ra là có dấu đen trong hồ sơ. Mấy cái CCDC đó bảo ông xuất bán lại cho mình nhé, thay vì góp ccdc trực tiếp thì góp gián tiếp, mình làm thủ tục mua lại, để họ góp vốn bằng tiền vào.
Thân!

Vàng phai

Vàng phai

Guest
-------
chỗ anh đang thừa 1 số mặt hàng liên quan đến nội thất VP. nếu cần anh xuất cho vài bộ là có chứng từ ngay!........hiểu chưa?
Anh có xuất ngược lại thời điểm mua hàng ko mà xuất

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
các anh chị ơi!
Các đồ đó ko cóa hóa đơn thôi tốt nhất em loại nóa ra ko lấy được làm CCDC.
không anhl uckyluck866 Nếu anh có xuất cho em đi. ngay thời diểm bay giờ vẫn được vì các ông chưa đóng hết cổ phần vào mà.
Cty em mới thành lập từ tháng 6/2007.hii
Mà bên em có hai bộ sopa cùng bàn kính . một bộ tủ dường.... của phòng ngủ ko cóa HĐ. mà gtrị thật khoảng gần 100tr nhiều quá. ko lấy đc chi phí tiếc quá( tiếc thay cty)hii

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Anh có xuất ngược lại thời điểm mua hàng ko mà xuất
--------
Hỏi như vậy thì pó tay rùi...! bạn thử nghỉ xem còn cách nào để HT số CCDC đó ko nhỉ? ko có HĐ chứng từ hợp lệ chứng minh xuất xứ số tài sản đó thì bạn góp vốn ntn?
Vấn đề ở đây là làm thế nào có thể đưa vào phần vốn góp chứ ko phải là nảy sinh mâu thuẫn giữa các quan điểm trái ngược nhau. KT nếu chỉ biết cứng nhắc theo quy định của PL thì đâu cần những anh chị KT phải có 10-20 năm trong nghề "1 số DN yêu cầu như vậy khi tuyển người đấy"...
Chúc các bạn thành công và ngày càng đóng góp được nhiều hơn cho Web!

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
Úi zời, luckyluck866DISCOVERY mình tư vấn cho bạn những cái hợp pháp chứ sao lại tư vấn cho bạn thế, mấy ông góp vốn vào phải lo chứ bảo bạn thế bạn làm thật thì khổ thân, không may bị phat hiện ra là có dấu đen trong hồ sơ. Mấy cái CCDC đó bảo ông xuất bán lại cho mình nhé, thay vì góp ccdc trực tiếp thì góp gián tiếp, mình làm thủ tục mua lại, để họ góp vốn bằng tiền vào.
Thân!

Được như vậy lại tốt quá. cho em địa chỉ cụ thể đo em xuất bán lại cho anh ngay!hihi

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Thân!
------
làm thủ tục mua lại thì cũng phải có HĐ chứng từ bán hàng đó bạn àh! phải ko cả nhà?

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
em tương Xuân Trường mua đồ đó để lấy vợ chứ. vì ko cần HĐ coàn mà mua cần thủ tục suất HĐ ra là em chịu oài. Vào có đâu mà suất .hii

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
em tương Xuân Trường mua đồ đó để lấy vợ chứ. vì ko cần HĐ coàn mà mua cần thủ tục suất HĐ ra là em chịu oài. Vào có đâu mà suất .hii
Hi hi thế mình mới nói là mấy ông muốn góp mấy cái CCDC không có HĐ chứng từ mua vào Cty mình thì họ xuất HĐ bán cho mình để góp tiền chứ không thể góp vốn bằng mấy cái CCDC đó được. Nếu mấy ông xuất được thì tự lo lấy mất công chi mình phải lo. Chứ các bạn tư vấn cho em nó đi mua HĐ để hợp thức hóa đầu vào của mấy cái CCDC trên làm sao được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA