nộp báo cáo tài chính?

• Thread starter chika1230
  • Ngày gửi
C

chika1230

Guest
27/9/07
26
0
0
Hà Nội
xin cho hỏi. Mình nghe nói là từ tháng 8 áp dụng nộp báo cáo tài chính theo Quý. Có đúng không?:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Le thu Phuong

Guest
6/6/07
50
0
0
Hà Nội
bạn nghe ai nói vậy. Phải có cơ sở chứ bạn. Hiện nay vẫn làm Báo cáo tài chính cuối năm bạn ah. Còn theo luật quản lý thuế mới thì sẽ làm Báo cáo thuế TNDN từng quý thôi, nhưng hiện ở chi cục mình vẫn chưa thực hiện mà đến năm 2008 mới thực hiện cơ.

C

chika1230

Guest
27/9/07
26
0
0
Hà Nội
bạn nghe ai nói vậy. Phải có cơ sở chứ bạn. Hiện nay vẫn làm Báo cáo tài chính cuối năm bạn ah. Còn theo luật quản lý thuế mới thì sẽ làm Báo cáo thuế TNDN từng quý thôi, nhưng hiện ở chi cục mình vẫn chưa thực hiện mà đến năm 2008 mới thực hiện cơ.
Vậy công ty mình mới đi vào kinh doanh, chưa có doanh thu, thì vẫn làm báo cáo thu nhập theo từng quý?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Vậy công ty mình mới đi vào kinh doanh, chưa có doanh thu, thì vẫn làm báo cáo thu nhập theo từng quý?
Bạn ơi cái đó là dự tính thôi. Cty mới thành lập thì DT= 0, và còn có thể được hưởng ưu đãi thuế TNDN trong 2 năm đầu nữa đó, đừng căng thẳng quá, mình cứ làm theo trình tự thủ tục còn việc có DT hay chưa thì đừng nặng quá nhé.
Thân!

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
TT60 có hiệu lực từ 1/7/2007 nên 10/10/07 là nộp Tời khai thuế TNDN Q3 và căn cứ vào đấy nộp thuế TNDN quý 3 luôn. Tuy nhiên, một số Chi cục thuế vẫn chưa áp dụng nên vẫn nộp theo dự toán đầu năm thôi. Còn sang năm chắc chắn là thực hiện rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA