bó tay vì hóa đơn này!!!!!!!!!!!!

• Thread starter T-nguyên
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

T-nguyên

Guest
31/7/07
53
0
0
HT
tớ có một phiếu thanh toán trị giá 1 830 000 đồng, nhưng chị bán hàng viết hóa đơn lên cho tớ hơn 10 nghìn đồng nữa(cho nó chẵn chị ấy bảo vậy nhưng mừ tớ thấy nó chẵn rùi ấy chứ...???) sau đó chị bán hàng bảo tớ đưa thêm 10 nghìn nữa tương đương với số tiền chị viết lên trong hóa đơn. Tớ thắc mắc: Sao chị ko viết đúng số tiền trong phiếu thanh toán mà lại viết lên rùi bắt người mua hàng thanh toán khoản ấy.....
bà chị bảo:kế cả em không thanh toán cho chị khoản ấy thì cũng phải trả ...công bà chị mang hóa đơn từ ..Hàng buồm về cho em(cửa hàng(karaokê)thì ở đường NCT mà chẳng bít thế nào mang tận ...hàng Buồm để viết hỏi thì bảo là kế toán ở bên ấy, có thắc mắc thì bà chị bảo bọn em mua hàng bọn chị ...cho bọn em hóa đơn...bó tay lun????) Mọi người cho tớ ý kiến về trường hợp này với!!!!!!!!!!!!!!!!!:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bác trả lời với chị ấy là " kể cả chị mang hóa đơn này từ IRAC về thì em cũng chỉ thanh toán chi chị những hàng hóa dịch vụ thực tế mà em đã dùng thôi"
Còn việc hóa đơn thì chị bắt buộc phải có nếu em yêu cầu chứ không phải là "cho" nhá.
Nếu không có hóa đơn thì em không trả tiền đấy. hihih
Không tin chị đi hỏi các bác thuế nhà chị thử xem ==> tác dụng liền. heheh

T

T-nguyên

Guest
31/7/07
53
0
0
HT
ok! tớ đồng ý! nhưng cậu bít hông cuối cùng thì tớ cũng phải đưa cho bà chị 10 nghìn ... ko phải vì cái lý do mang hóa đơn từ đâu đến mà vì bà chị đã viết lên cho tớ 10 nghìn đồng -->thuế GTGT khấu trừ tăng.....

với lại phiếu này sếp tớ đã thanh toán tớ chỉ đến thanh toán với bà chằn thui....

sorry! lấy hóa đơn chớ! hehehe...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
ok! tớ đồng ý! nhưng cậu bít hông cuối cùng thì tớ cũng phải đưa cho bà chị 10 nghìn ... ko phải vì cái lý do mang hóa đơn từ đâu đến mà vì bà chị đã viết lên cho tớ 10 nghìn đồng -->thuế GTGT khấu trừ tăng.....

Ơ hơ viết thêm 10.000 k vào tiền thuế được khấu trừ à ==> điều này là không thể. hic nguy hiểm quá

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Thế hỏi cậu! cậu thanh toán hoá đơn cho sếp là bao nhiêu tiền? cậu thanh toán cho sếp 1840 đúng ko? sếp đã trả trước 1830 vậy thì đòi lại sếp! Mà cái này là do bạn thôi lấy hoá đơn bắt nó đem đến nó tính 10k là rẻ rồi,có khi nó tính 50k ấy chứ!Lần sau có 2 cách: 1 là đến tận nơi lấy hoá đơn ; 2 là móc điện thoại mắng chủ nó 1 trận "tôi hát ở quán này quen mà bà dám lấy cả tiền đưa hoá đơn"; 3 bấm bụng tự trả tiền

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Thế hỏi cậu! cậu thanh toán hoá đơn cho sếp là bao nhiêu tiền? cậu thanh toán cho sếp 1840 đúng ko? sếp đã trả trước 1830 vậy thì đòi lại sếp! Mà cái này là do bạn thôi lấy hoá đơn bắt nó đem đến nó tính 10k là rẻ rồi,có khi nó tính 50k ấy chứ!Lần sau có 2 cách: 1 là đến tận nơi lấy hoá đơn ; 2 là móc điện thoại mắng chủ nó 1 trận "tôi hát ở quán này quen mà bà dám lấy cả tiền đưa hoá đơn"; 3 bấm bụng tự trả tiền

Ơ hơ bác này nói lạ nhỉ. Tại sao phải trả thêm cái khoản thù lao đi lấy hóa đơn.
50k à. Không dám đâu, bằng cả nhà em ăn sáng 1 tuần đấy.
Không lôi thôi gì hết. Dùng bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu. Lộn xộn thì tôi đi báo công an thì có mà tiêu nuôn đấy hehehe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA