Hạch toán hàng nhận gia công

• Thread starter nghuuthai
  • Ngày gửi
N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Xin các bác hướng dẫn cụ thể giúp nhận NVL để gia công cho cty khác, mình phải hạch toán ntn? Có đưa vào 152 k? Dthu ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Khi nhận Gia Công bạn nhập NVL về hạc toán N002 ( Hàng gia công hoặc nhận giữ hộ )
Còn NPL + Công cán hạch toán bình thường.

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Khi nhận Gia Công bạn nhập NVL về hạc toán N002 ( Hàng gia công hoặc nhận giữ hộ )
Còn NPL + Công cán hạch toán bình thường.

Bạn nên hạch toán như anh long nhé. Khi ngày trước mình cũng thực tập tại công ty may mặc. Số lượng hàng nhận gia công hộ cũng nhiều, và chỉ hạch toán phần giá trị nguyên phụ liệu và các chi phí vận chuyển khi giao nhận nguyên vật liệu thì sẽ hạch toán bình thường vào tài khoản 154. Số nguyên liệu do khách hàng mang đến chỉ theo dõi trên TK 002.
Thân!

S

salem_dn

Guest
24/8/07
4
0
0
tp đà nẵng
Biểu mẫu cân đối nguyên phụ liệu gia công

em cũng đang làm cty may gia công quần áo xuất khẩu. Nhân đây, em cũng đang tìm kiếm các biểu mẫu về quản lý nhập xuất, cân đối nguyên phụ liệu gia công và định mức nguyên phụ liệu. Anh chị nào có thể giúp em với vì em vừa mới ra trường và lần đầu tiên làm trong lĩnh vực này nên không có kinh nghiệm gì nhiều .
Xin đa tạ!

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Các anh chị cho em hỏi đôi câu:
Công ty em gia công xuất khẩu và có thuê các Đại lý làm gia công đến tháng Công ty có trả tiền nhưng các Đại lý có phải xuất hóa đơn cho Cty em không và nếu họ không có Hóa đơn thì công ty em phải hạch toán như thế nào để đưa số tiền đấy vào hợp lý

bigmen

bigmen

Cao cấp
10/9/07
218
0
0
Hà Nội&Nam Định
Công ty em gia công xuất khẩu và có thuê các Đại lý làm gia công đến tháng Công ty có trả tiền nhưng các Đại lý có phải xuất hóa đơn cho Cty em không và nếu họ không có Hóa đơn thì công ty em phải hạch toán như thế nào để đưa số tiền đấy vào hợp lý

Nếu công ty bạn thuê ngoài gia công lại mà họ ko có hóa đơn suất cho bạn thì bạn có thể theo dõi lương gia công. Trong sổ theo dõi chi tiết cho từng đơn hàng, số lượng gia công, đơn giá thuê gia công, có cột ghi chú để cho người nhận gia công ký vào. Mình thấy công ty cũ làm thế. Không biết còn có một số thủ tục nào nữa không?

C

Cheryl Metal

Guest
14/9/07
17
0
0
HN

Đã gọi là Đại lí thì em nghĩ yêu cầu xuất hóa đơn dc chứ ạ ... như thế thì dễ hơn nhiều ..

V

vtt

Guest
23/8/06
12
0
1
HCM
Các anh chi cho minh hỏi;
cty minh nhập hàng về bán nhưng khi nhập về bên mình đầu phải đóng bao bì lại vậy mình co làm thủ tục hàng gia công hay kg?
Có trường hợp mình lấy loại này bán cho loại khác thì mình phải xuaất ra gia công xong mình mới bán nhưng mình kg đưa vào tài khoản 154,155 để tính giá thành lại có sao kg?
anh chi giup mình với.
còn nhập hàng về bị lỗi một ít kg bán dc nen mình nhập vào phụ kiện, sau đó mình nhập tiếp loại khác về bù lại phần lỗi đó. như vậy mình có cần gia công nhưng mình tự làm kg đưa cho người kgác làm vậy mình cần định khoản thế nào? có qua khâu gia công hay không.mong anh chị giúp mình với,mình đang rối.nhanh lên nha anh chị, mình cảm ơn trước

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA