Hoạt động ở nơi khác nhưng kê khai thuế tại địa chỉ của trụ sở chính, đúng không?

• Thread starter tuan huy
  • Ngày gửi
T

tuan huy

Guest
10/9/07
29
0
0
38
Ha long - Quảng Ninh
chào cả nhà, em có một thắc mắc thế này mà em tìm không ra chỉ nhớ là có ai đó bảo em rồi thì phải nên em đinh ninh là đúng bây giờ họ hỏi lại rối nên: mong các bác giúp đỡ em: trụ sở chính của em l à ở quận Hoàn Kiếm nhưng bọn em không hoạt động ở đấy và bọn em có một cửa hàng( không phải là chi nhánh) ở quận Ba Đình và khi kê khai thuế HĐ GTGT của em em ghi địa chỉ hết ở quận Hoàn kiếm và không có dính dáng gì đến quận Ba Đình và em cũng nộp toàn bộ tờ khai ở quận HK vậy em không kê khai gì ở quận BD Là sai hay đúng bác nào có thể giúp em cho em tài liệu hướng dẫn về vấn để này được không, cảm ơn các b ác nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
chào cả nhà, em có một thắc mắc thế này mà em tìm không ra chỉ nhớ là có ai đó bảo em rồi thì phải nên em đinh ninh là đúng bây giờ họ hỏi lại rối nên: mong các bác giúp đỡ em: trụ sở chính của em l à ở quận Hoàn Kiếm nhưng bọn em không hoạt động ở đấy và bọn em có một cửa hàng( không phải là chi nhánh) ở quận Ba Đình và khi kê khai thuế HĐ GTGT của em em ghi địa chỉ hết ở quận Hoàn kiếm và không có dính dáng gì đến quận Ba Đình và em cũng nộp toàn bộ tờ khai ở quận HK vậy em không kê khai gì ở quận BD Là sai hay đúng bác nào có thể giúp em cho em tài liệu hướng dẫn về vấn để này được không, cảm ơn các b ác nhiều nhiều

Cái này mời bạn xem TT32/2007/TT/BTC nhé. Có ghi rõ ràng về đơn vị hạch toán phụ thuộc hay độc lập đó.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn thực hiện kê khai thuế GTGT tại quận Hoàn Kiếm vì cửa hàng là đơn vị hạch toán phụ thuộc cùng địa phương (cùng tỉnh hoặc thành phố trực thuộc trung ương) với trụ sở chính.

Việc có thêm một cửa hàng, công ty cần báo cáo với cơ quan thuế để đầu năm nộp thêm thuế môn bài.

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Việc kê khai thuế hàng tháng quy định rất rõ trong Thông tư 60. Trờng hợp đơn vị bạn có trụ sở chính ở quận HK, có cửa hàng trực thuộc ở quận Ba đình thì bạn phải đăng ký bổ sung đơn vị trực thuộc với cơ quan thuế. Nếu cửa hàng hạch toán phụ thuộc thì bạn nộp hồ sơ khai thuế tại trụ sở chính ở quận hoàn kiếm, không phải kê khai ở Ba đình. Good luck!

T

tuan huy

Guest
10/9/07
29
0
0
38
Ha long - Quảng Ninh
thanks các anh chị rất rất nhiều, hi em hiểu rồi thật là vui khi tham dự vào webke toan