HĐ đầu vào & Đầu ra có phải chính xác tuyệt đối không?

• Thread starter map_nho
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
Bên em làm về LKMáy tính, nên HĐ đầu vào rất nhiều loại, chẳng hạn chỉ là HDD80 Seagate nhưng mà đầu vào có đến mấy loại, HDD80 Seagate sata, HDD80 Seagate Ata, HDD 80 Seagate... vậy em có phải theo dõi đầu vào HĐ theo chi tiết từng loại ấy không hay chỉ cần theo dõi là HDD 80 SeAgate là được??? Và khi xuất HĐ có phải chính xác đến từng chi tiết như HĐ đầu vào không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
102
0
0
40
daklak
Bạn phải theo dõi riêng từng loại, vì mỗi loại nó có giá vốn khác nhau mà.

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
Bên em làm về LKMáy tính, nên HĐ đầu vào rất nhiều loại, chẳng hạn chỉ là HDD80 Seagate nhưng mà đầu vào có đến mấy loại, HDD80 Seagate sata, HDD80 Seagate Ata, HDD 80 Seagate... vậy em có phải theo dõi đầu vào HĐ theo chi tiết từng loại ấy không hay chỉ cần theo dõi là HDD 80 SeAgate là được??? Và khi xuất HĐ có phải chính xác đến từng chi tiết như HĐ đầu vào không ạ?
Cần phải theo dõi chi tiết từng loại, sau đó phân loại theo nhóm.
Khi xuất HD thì tuỳ theo tính chất bạn xuất kho. Bán linh kiện rời hay bán linh kiện theo máy nữa.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com

Tuy là nhìu mặt hàng chung 1 giá nhập nhưng vẫn phải theo dõi chi tiết từng loại. Xuất HD thì cũng xuất đúng mã hàng nhập vì như thế ko bị nhầm lẫn dẫn đến - Kho.
Thực tế thì ........ :bigok::bigok::bigok:...
( Tớ bị cảnh cáo vì hay nói thực tế quá trong cái diễn đàn này :dance2::dance2::dance2:, thông cảm nha )

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cùng một hãng sản xuất là Seagate, cùng dung lượng là 80GB... tuy nhiên ổ cứng còn được phân biệt giữa công nghệ, giao diện (ATA khác SATA) và tốc độ (ví dụ 5400 khác 7200 vòng/phút)... sẽ dẫn đến là khác xa nhau về chủng loại hàng hóa. Không theo dõi hằm bà lằng được.

M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
Vậy là em đã rõ rồi, em cảm ơn các bác. Vậy mà có nhiều anh chị đi trước và có cả khách hàng( không biết là có biết về KT hay không) đã bảo em là chỉ nên theo dõi gộp lại thành 1 loại thôi, để dễ lách luật, nhưng mà em chẳng hiểu sẽ lách như thế nào, vì em mới vào nghề nên còn chưa biết ạ. Có bác nào có cách nào theo dõi thuận tiện nhất mà vẫn đúng theo PL thì chỉ cho em với nhé, kẻo mà khách hàng người ta nói em là có mỗi chuyện này mà KT cũng không biết. Akay!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Vậy là em đã rõ rồi, em cảm ơn các bác. Vậy mà có nhiều anh chị đi trước và có cả khách hàng( không biết là có biết về KT hay không) đã bảo em là chỉ nên theo dõi gộp lại thành 1 loại thôi, để dễ lách luật, nhưng mà em chẳng hiểu sẽ lách như thế nào, vì em mới vào nghề nên còn chưa biết ạ. Có bác nào có cách nào theo dõi thuận tiện nhất mà vẫn đúng theo PL thì chỉ cho em với nhé, kẻo mà khách hàng người ta nói em là có mỗi chuyện này mà KT cũng không biết. Akay!
Thưa bạn trên diễn đàn chỉ có thể giúp trả lời bạn những vấn đề không vi phạm pháp luật thôi, còn những chuyên như bạn nói là lách luật, trốn thuế thì không thể bàn luận ở đây được. Bạn muốn biết thì AKay nhiều lần sẽ biết, mình làm đúng pháp luật thì không sợ ai nói, chỉ sợ làm không đúng pháp luật mà cũng không được nứa thì dấu đen trong hồ sơ thôi bạn ah!
Thân!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA