Lương nhân viên

• Thread starter tang_bangtroi75
  • Ngày gửi
T

tang_bangtroi75

Guest
31/8/07
54
0
0
Ha Noi
Công ty tớ kinh doanh chủ yếu là cung cấp dịch vụ cho khách hàng . Doanh thu một tháng = 1 tỷ đồng, lãi 100 triệu . Bây giờ mình làm sổ sách cho công ty từ đầu năm, kế toán cũ không vào sổ một tý gì ngoài tờ khai thuế gtgt. Sếp không muốn nộp thuế TNDN nhiều vậy thì mình phải khai lương cao nên.Các bạn cho mình hỏi mình khai lương Mức lương trung bình 4 triệu đồng x 8 nhân viên= 32 triệu đồng một tháng , thuế có loại mức lương đó không? Nhân viên dưới 10 người không bị bắt buộc mua bảo hiểm phải không? Có cách nào để không phạm luật mà vẫn dúng ý sếp không
Lương thỏa thuận, không có chế độ bảo hiểm gì cả.
Đăng ký tiền lương đầu năm 10 người lương tối thiểu=2 triệu, tối đa=5 triệu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghiasi2001

Guest
29/9/07
2
0
0
Biên Hòa
Nhân viên dưới 10 người không bị bắt buộc mua bảo hiểm phải không?
Sai ! Theo Luật Lao động thì dưới 10 người vẫn bắt buộc mua bảo hiểm

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Mức lương bạn trả cho công nhân bao nhiêu đó là quyền tự chủ của doanh nghiệp, chẳng có ông nào dám ý kiến đâu.
Theo điều 141 luật lao động và điều 2 luật BHXH qui định " loại hình BHXH bắt buộc được áp dụng với doanh nghiệp cơ quan tổ chức có sử dụng lao động làm việc theo hợp đồng lao động có thời hạn từ đủ ba tháng trở lên và hợp đồng lao động không xác định thời hạn.."
Không có chuyện dưới 10 lao động thì không tham gia BHXH đâu nhá

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Công ty tớ kinh doanh chủ yếu là cung cấp dịch vụ cho khách hàng . Doanh thu một tháng = 1 tỷ đồng, lãi 100 triệu . Bây giờ mình làm sổ sách cho công ty từ đầu năm, kế toán cũ không vào sổ một tý gì ngoài tờ khai thuế gtgt. Sếp không muốn nộp thuế TNDN nhiều vậy thì mình phải khai lương cao nên.Các bạn cho mình hỏi mình khai lương Mức lương trung bình 4 triệu đồng x 8 nhân viên= 32 triệu đồng một tháng , thuế có loại mức lương đó không? Nhân viên dưới 10 người không bị bắt buộc mua bảo hiểm phải không? Có cách nào để không phạm luật mà vẫn dúng ý sếp không

Muốn quỹ lương thực chi tăng lên so với bảng đăng ký lương đầu năm đã nộp cho CQ thuế, trướcc hết bạn làm tờ khai điều chỉnh tăng quĩ lương đã đăng ký do Dthu tăng hoặc SX tăng công suất ...
Thứ hai lập HDLĐ với mức lương cao nhất có thể, nhưng điều này khó & cẩn thận coi chừng số chi thật cho NLĐ ít hơn thì coi chừng bị kiện, do đó chỉ dùng cho người thân.
Thứ ba nếu trong bảng chi lương nếu thu nhập cho NLĐ lọt vào khung phải chịu thuế TNCN theo NĐ 81 thì phải khai & nộp thuế TNCN

Thuế & BHXH ko có bà con gì với nhau, nhưng nếu ko mua BHXH cho NLĐ th2 vi phạm luật BHXH & có thể bị NLĐ kiện

B

Bui Quoc Huan

Guest
9/11/05
8
0
0
45
Hanoi
Tăng chi phí thì có rất nhiều cách, đâu chỉ có tăng lương. Kết hợp đồng bịi đi, mội thứ 1 chút là ok!

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
Tăng chi phí thì có rất nhiều cách, đâu chỉ có tăng lương. Kết hợp đồng bịi đi, mội thứ 1 chút là ok!

Bạn có thể nói ra những cách của bạn cho mọi người biết với được không ? Mình nghĩ ngoài lương ra thì những thứ khác đều phải có hóa đơn rồi, vậy thì làm sao mỗi thứ 1 chút là ok ? Không biết có đúng k mọi người !

*****winer

*****winer

Bushido
Uh bạn Huân có cách nào tối ưu thì đưa ra cho mọi người tham khảo xem nào

C

Chipchiu

Guest
6/7/07
17
0
1
Thái Nguyên
Minh cung dang gap phai van de nhu ban tang_bangtroi75, va minh duoc mot so a/c khuyen la ky HDLD thoi vu hoac HDLD voi nhung nguoi da ve huu de tranh duoc khoan BHXH, nhung cung kho. Vi ca Cty ko ai co BHXH ca, so CP se kho dc coi la CP hop ly, hop le. Ban nao co mau HDLD thoi vu thi post len giup minh voi,...

T

Tienloan

Guest
5/7/07
63
0
0
Ha Tay
Theo mình bạn không nhất thiết phải đóng BHXH, chỉ cần trong HDLĐ có ghi tiền trả cho người lao động đã bao gồm cả tiền BHXH và người lao động tự đóng BHXH.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

duoi 10 nguoi van bi bat buoc dong bao hiem chu ban

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
Bạn tính BHXH vào lương trong trường hợp NLD09 làm dưới 3 tháng thôi, từ 3 tháng trở lên bắt buộc phải đóng BHXH coi chừng bị phạt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA