Chi phí hợp lý.

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Mọi người ơi, giúp mình giải quyết vấn đề này nhé. Công ty mình thiết kế website, và đang thiết kế cho một khách hàng nhưng có phần của mảng thiết kế này nhân viên cty mình không thực hiện được nên có thuê một người bên ngoài làm. Bây giờ sếp mình chi tạm ứng cho người thuê ngoài đó. Mình muốn hỏi mọi ngừoi là,mình phải làm như thế nào để khoảng chi phí này là chi phí hợp lý ( tức là phần chi phí trả cho người thuê ngoài đó). Cảm ơn mọi người nhiều nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
mình nghi bạn cho vào chi phí lương công nhân thuê ngoài vì các cty như cty xây dựng chẳng hạn thì họ vấn có các bộ phận công nhân thuê ngoài mà.
mình nghĩ the ko biết có đúng ko nữa

K

khanh bang

Guest
23/9/07
27
0
0
38
Phuong Mai
mình nghĩ không đúng đâu vì nếu thuê ngoài mà bạn phải trả tiền công vượt quá 500.000 đồng thì phải làm hợp đồng đấy bạn à.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Mọi người ơi, giúp mình giải quyết vấn đề này nhé. Công ty mình thiết kế website, và đang thiết kế cho một khách hàng nhưng có phần của mảng thiết kế này nhân viên cty mình không thực hiện được nên có thuê một người bên ngoài làm. Bây giờ sếp mình chi tạm ứng cho người thuê ngoài đó. Mình muốn hỏi mọi ngừoi là,mình phải làm như thế nào để khoảng chi phí này là chi phí hợp lý ( tức là phần chi phí trả cho người thuê ngoài đó). Cảm ơn mọi người nhiều nha.

Bạn cứ lập hợp đồng cho bên Free lancer, xin cả CMND nữa nhé. Xong rồi thì lập bảng tiền công fải trả cho họ.

Phải lưu ý:
- Tiền công fải trả cho họ chỉ cần = 500k trở lên thôi là cty bạn phải trích 10% trên tiền công đã ký trong hợp đồng để đóng thuế TNCN đó.
- Còn tiền công cho họ mà >= 5.000.000 thì họ đã phải đóng thuế TNCN đối với người có thu nhập cao.

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
chi phí tài chính

cả nhà ơi cho mình hỏi, chi phí mà mình chuyển khoản,NH trừ trực tiếp trong tài khoản của cty có phải là chi phí tài chính ko.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
cả nhà ơi cho mình hỏi, chi phí mà mình chuyển khoản,NH trừ trực tiếp trong tài khoản của cty có phải là chi phí tài chính ko.

Khoản chi đó là về cái gì bạn nhỉ?? Cụ thể hơn 1 chút nhé!

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
Khoản chi đó là về cái gì bạn nhỉ?? Cụ thể hơn 1 chút nhé!

chi phí đó là lúc cty mình chuyển lương cho nhân viên, rồi chuyển trả tiền mua hàng những lần mình chuyển tiền đều thấy NH trừ phí.

morningstar

morningstar

SIMPLE LIFE
23/1/07
99
0
0
Nơi con tầu ra khơi
chi phí đó là lúc cty mình chuyển lương cho nhân viên, rồi chuyển trả tiền mua hàng những lần mình chuyển tiền đều thấy NH trừ phí.

Các khoản phí của ngân hàng bạn đưa vào chi phí QLDN nhé. Công ty mình vẫn làm thế này:
Nợ 642/ có 112: khoản phí ngân hàng trích từ TK

Còn TK 635 chỉ dùng để ghi các khoản trả lãi vay cho ngân hàng, hoặc chi phí giải ngân, thẩm định hồ sơ....

D

daotinh

Guest
10/10/07
25
0
1
Giai phong Ha noi
Theo mình thì tât cả những phí NH trừ từ TK của minh khi mình chuyển tiền thanh toán cho mọi đối tượng thì đều coi là CPTC & được hạch toán vào TK 6351. nếu có VAT thì cũng được khấu trừ.
Chuc vui vẻ.

D

daotinh

Guest
10/10/07
25
0
1
Giai phong Ha noi
Cphi tai chinh

Theo mình thì tât cả những phí NH trừ từ TK của minh khi mình chuyển tiền thanh toán cho mọi đối tượng thì đều coi là CPTC & được hạch toán vào TK 6351. nếu có VAT thì cũng được khấu trừ.
Chuc vui vẻ.

L

lucyen80

Guest
12/7/07
13
0
1
Ba Ria Vung Tau
Bạn đưa vào 642 or 635 thì cũng ok, nhưng chọn 642 thì hợp lý hơn, giống bạn moningstar đó. vì đó là khoản tiền mình nhờ NH làm dịch vụ giúp mình mà thay vì mình fải tự làm.
Chúc vui!

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Các khoản phí của ngân hàng bạn đưa vào chi phí QLDN nhé. Công ty mình vẫn làm thế này:
Nợ 642/ có 112: khoản phí ngân hàng trích từ TK

Còn TK 635 chỉ dùng để ghi các khoản trả lãi vay cho ngân hàng, hoặc chi phí giải ngân, thẩm định hồ sơ....

Sao mai đúng rồi đó bạn.

daotinh nói:
Chuc vui vẻ.

Bạn ơi, coi lại TK 635 nhé. Tk này chỉ là các khoản chi trả liên wan đến NH thui. Ví dụ như: trả lãi vay NH, chi phí giải ngân, chi phí chuyển tiền, chi phí thẩm định hồ sơ vay,.....

À, wên, bạn lại spam bài nhé. Gửi 2 bài cùng lúc rồi. hìhìhìhì...:alcon:

N

nhung hong

Guest
16/10/07
4
0
0
62
Ho Chi Minh
Sao mai đúng rồi đó bạn.

Bạn ơi, coi lại TK 635 nhé. Tk này chỉ là các khoản chi trả liên wan đến NH thui. Ví dụ như: trả lãi vay NH, chi phí giải ngân, chi phí chuyển tiền, chi phí thẩm định hồ sơ vay,.....

À, wên, bạn lại spam bài nhé. Gửi 2 bài cùng lúc rồi. hìhìhìhì...:alcon:

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
nhung hong làm gì thế? Spam nữa hử??

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Dung, nhung chua dung, phai co cai gi do de duoc coi la chi phi hop ly va hop le.
Luc do moi duoc coi la chi phi tai chinh cua doanh nghiep va duoc khau tru VAT, con ko thi ko duoc.
Va duoc hach toan vao 642 chu ko phai 6351 nhu ban.
635 chi hach toan phan lai ngan hang ma thoi
chao

Bác Bình ơi, mai mốt vào 4rum nhớ bỏ dấu cho mọi người cùng đọc nhé & góp phần làm cho Tiếng Việt ta trong sáng hơn.

Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA