Nguồn vốn chủ sở hữu

• Thread starter Tuyet Thuong
  • Ngày gửi
T

Tuyet Thuong

Guest
27/9/07
14
0
0
Quan 12 TP.HCM
Xin chào các bạn!
Cty mình đăng ký vốn điều lệ là 5tỷ đồng, trong đó có 1,2tỷ bằng TSCĐ (cụ thể là xe cơ giới chuyên dùng) nhưng chỉ có BB góp vốn giữa các thành viên chứ không có chứng từ hóa đơn. Vì vậy mình không dám hạch toán khoản 1,2 tỷ này vào sổ sách và trên TK411 chỉ có 3,8tỷ. Như vậy, không biết có đúng không khi mà trên giấy phép đăng ký kinh doanh và sổ sách kế toán không giống nhau.
Các bạn giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuyet Thuong

Guest
27/9/07
14
0
0
Quan 12 TP.HCM
Sao chẳng ai quan tâm hết vậy? Hic......hic........

Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
1/ TK 411 có số dư khác với số tiền trên giấy phép kd hoàn toàn chấp nhận được.
2/ Góp bằng TSCĐ thì lập biên bản góp vốn rồi đưa vào khấu hao.

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Xin chào các bạn!
Cty mình đăng ký vốn điều lệ là 5tỷ đồng, trong đó có 1,2tỷ bằng TSCĐ (cụ thể là xe cơ giới chuyên dùng) nhưng chỉ có BB góp vốn giữa các thành viên chứ không có chứng từ hóa đơn. Vì vậy mình không dám hạch toán khoản 1,2 tỷ này vào sổ sách và trên TK411 chỉ có 3,8tỷ. Như vậy, không biết có đúng không khi mà trên giấy phép đăng ký kinh doanh và sổ sách kế toán không giống nhau.
Các bạn giúp mình với!
Bạn cứ hạch toán vào sổ sách bình thường nhưng đừng trích khấu hao là được. Như vậy, nguồn vốn kinh doanh và tài sản đều hợp với thực tế. Cái này tôi đã làm nhiều rồi. OK hết cả thôi
Chúc bạn thành công

T

Tuyet Thuong

Guest
27/9/07
14
0
0
Quan 12 TP.HCM
Bạn cứ hạch toán vào sổ sách bình thường nhưng đừng trích khấu hao là được. Như vậy, nguồn vốn kinh doanh và tài sản đều hợp với thực tế. Cái này tôi đã làm nhiều rồi. OK hết cả thôi
Chúc bạn thành công

Nghe có lý quá! Mình sẽ làm theo bác Huy vậy. Cảm ơn mọi người nhiều!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA