Dùng UNC để nộp tiền BHXH!

• Thread starter PA83
  • Ngày gửi
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Doanh nghiệp mình vừa hoàn tất các thủ tục để đăng ký tham gia Bảo hiểm cho nhân viên, nhưng khi bên BH yêu cầu nộp tiền vào Kho bạc của Nhà nước bằng hình thức chuyển khoản thì lại yêu cầu dùng Ủy nhiệm chi chứ không được dùng "Giấy nộp tiền vào Ngân sách Nhà nước bằng chuyển khoản", mình có thắc mắc thì được trả lời: DN mới tham gia chưa có mã BH, chưa vào sổ nên trước mắt phải dùng UNC.Cho mình hỏi như vậy có đúng không?Và sau này phải báo cáo khoản chuyển tiền vào NSNN qua UNC như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Doanh nghiệp mình vừa hoàn tất các thủ tục để đăng ký tham gia Bảo hiểm cho nhân viên, nhưng khi bên BH yêu cầu nộp tiền vào Kho bạc của Nhà nước bằng hình thức chuyển khoản thì lại yêu cầu dùng Ủy nhiệm chi chứ không được dùng "Giấy nộp tiền vào Ngân sách Nhà nước bằng chuyển khoản", mình có thắc mắc thì được trả lời: DN mới tham gia chưa có mã BH, chưa vào sổ nên trước mắt phải dùng UNC.Cho mình hỏi như vậy có đúng không?Và sau này phải báo cáo khoản chuyển tiền vào NSNN qua UNC như thế nào?
ok, mình chuyển tiền cho BHXH toàn bằng UNC chứ chưa bao giờ bằng Giấy nộp tiền vào Ngân sách Nhà nước bằng chuyển khoản
Mà nộp vào TK của BHXH chứ đâu phài là nộp tiền vào NSNN mà bạn dùng giấy đó

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Cảm ơn bạn nhiều!

Mà nộp vào TK của BHXH chứ đâu phài là nộp tiền vào NSNN mà bạn dùng giấy đó

Bảo Hiểm XH Thành phố HN
943.10.001
Tại: Kho bạc Nhà nước Quận Hoàng Mai

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Cảm ơn bạn nhiều!

Bảo Hiểm XH Thành phố HN
943.10.001
Tại: Kho bạc Nhà nước Quận Hoàng Mai

Bạn xem kỹ lại thông báo của BHXH xem bao giờ cũng có 2 TK. Nếu là của hành chính sự nghiệp thì nộp vào kho bạc còn nếu là Cty SXKD ... thì sẽ có tài khoản ở một ngân hàng nào đó. Nếu nộp tiền vào NSNN thì đương nhiên nộp bằng giấy nộp tiền rồi.
Bạn nên hỏi lại bên BHXH số TK ngân hàng thì sẽ chuyển đc = UNC.

H

hongvan85

Guest
Nếu công ty bạn chưa có tài khoản tại ngân hàng để chuyển khoản vào BHXH TP thì có thể đóng BHXH tại kho bạc. Bạn mua quyển "Giấy nộp tiền vào tài khoản" tại kho bạc (8.000đ/q) để đóng BHXH. Chứ không dùng "Giấy nộp tiền vào Ngân sách Nhà nước" đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA