Làm quen và học hỏi

• Thread starter Trai Sa
  • Ngày gửi
T

Trai Sa

Guest
Tôi xin cúi đầu kính chào các bạn. Tôi là một người mới toanh, thậm chí không biết gì về kế toán cả. Và cũng nói thật, tôi rất ghét kế toán. Nhưng cuộc sống yêu cầu phải biết cả những thứ mình ghét nhất. Vậy là tôi bắt đầu đi học về kế toán. Tuy nhiên, để công việc học tập có hiệu quả tôi mong các bạn cho tôi lời khuyên nhé. Tôi có mấy câu hỏi mong sự giúp đỡ của mọi người:

1. Ở VN, các chuẩn mực kế toán nào đang được áp dụng theo quy định của luật pháp.
2. Các công ty có yếu tố nước ngoài dùng chuẩn mực kế toán nào
3. Trong thời gian tới, đặc biệt là khi ta gia nhập WTO, liệu chuẩn mực kế toán của ta có thay đổi không và nếu có thay đổi thì những thay đổi chính nào sẽ buộc phải thực hiện
4. Những điểm khác nhau giữa chuẩn mực kế toán trong nưóc và chuẩn mực kế toán quốc tế
5. Trên thế giới có mấy dòng chuẩn mực kế toán chính
6. Hiện nay đang có vấn đề gì bất cập trong các quy định về kế toán
7. Nếu một công ty VN có chi nhánh hoạt động ở nước ngoài thì mọi hoạt động của chi nhánh đó sẽ được thể hiện như thế nào đối với công ty, có thể hạch toán giống như một chi nhánh trong nước hay chỉ hạch toán như một khoản đẩu tư bình thường, tức là không quan tâm tới việc chi nhánh đó hoạt động như thế nào.
8. Lãi khi giá cổ phiếu tăng lên trên thị trường chứng khoán có được tính không.
9. Giá trị thương hiệu doanh nghiệp được tính vào tài khoản nào, ai là người được quyền xác định giá về thương hiệu.
10. Tôi muốn học Kế toán qua mạng, bạn nào có thể chỉ giúp tôi không?Đặc biệt là học bằng tiếng Anh

Cám ơn các bạn rất nhiểu. Mong các bạn chỉ bảo cho tôi và cũng đừng quên tôi cũng đang tìm bạn gái đấy nhé.Hihi

Trai

Khóa học Quản trị dòng tiền
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Chào mừng trai đến với wkt, bạn nên vào mục khác để hỏi, đây là mục giao lưu mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA