Chế độ công tác phí nước ngoài.

• Thread starter LongKT
  • Ngày gửi
L

LongKT

Guest
18/12/06
21
0
0
41
Hà Nội
Chào các bác. Em mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác chỉ giáo.
Chả là em đang thanh toán hoàn tạm ứng cho 2 cán bộ công ty em đi công tác nước ngoài 5 ngày.
Vậy thủ tục hồ sơ hoàn tạm ứng như thế nào và bác nào có qui định về chế độ công tác phí ở nước ngoài hiện hành thì share em với. Em cám ơn rất nhiều :angel::biggrinda

Khóa học Quản trị dòng tiền
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
về thủ tục thanh toán tạm ứng là tùy thuộc qui định của mỗi cty. tuy nhiên vẫn phải phản ánh nội dung sau:số tiền đã tạm ứng, số tiền chi phí trong đợt công tác có bằng chứng và không vượt mức khống chế chi tiêu của công ty.
nếu dư tiền tạm ứng thì thu lại, thiếu tiền thì trả thêm.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Những giấy tờ cần thiết.
- Quyết định cử đi công tác nước ngoài
- Định mức chi phí công tác do người có thẩm quyền của đơn vị phê duyệt
Nếu chuyến công tác nước ngoài này phục vụ cho hoạt động sản xuất kinh doanh thì khoản chi phí công tác này (có đầy đủ chứng từ, hoá đơn theo chế độ quy định) được hạch toán vào chi phí khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN theo khoản 6c điều 5 chương II nghị định 24/2007/NĐ-CP

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Chào các bác. Em mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác chỉ giáo.
Chả là em đang thanh toán hoàn tạm ứng cho 2 cán bộ công ty em đi công tác nước ngoài 5 ngày.
Vậy thủ tục hồ sơ hoàn tạm ứng như thế nào và bác nào có qui định về chế độ công tác phí ở nước ngoài hiện hành thì share em với. Em cám ơn rất nhiều :angel::biggrinda

Bạn vào đây lấy nhé!!!

Đính kèm

• TT 91 BTC 2005 che do cong tac phi NN.zip
    23.4 KB · Lượt xem: 430

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA