Xuất nhập khẩu

• Thread starter thảo đan
  • Ngày gửi
T

thảo đan

Guest
12/11/06
21
0
0
Hà nội
Để xuất khẩu cần có những chứng từ gì nhỉ?

Ai có cho mình xin với.

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

Ai có cho mình xin với.

Thanks
Thủ tục thì có rất nhiều em ah nhưng chung nhất thì có những chứng từ sau:

Bộ chứng từ khai hải quan hàng xuất khẩu, bộ chứng từ khai hải quan hàng nhập khẩu, bộ chứng từ xin cấp C/O form A, B, D, AK.., bộ chứng từ Thanh toán xuất nhập khẩu L/C, nhờ thu... (Sale Contract, Invoice, Proforma Invoice, Packing List, Bill of lading, Certificate of Origin, Letter of Credit, Fumigation Certificate, Phytosanitiry Certification, Tờ khai hải quan hàng xuất, tờ khai hải quan hàng nhập, )
Thân!

Sửa lần cuối:
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên

như Bộ chứng từ khai hải quan hàng xuất khẩu, bộ chứng từ khai hải quan hàng nhập khẩu, bộ chứng từ xin cấp C/O form A, B, D, AK.., bộ chứng từ Thanh toán xuất nhập khẩu L/C, nhờ thu... (Sale Contract, Invoice, Proforma Invoice, Packing List, Bill of lading, Certificate of Origin, Letter of Credit, Fumigation Certificate, Phytosanitiry Certification, Tờ khai hải quan hàng xuất, tờ khai hải quan hàng nhập, )
Thân!
Nói túm lại là bạn muốn suất cái gì bạn phai ghi rõ ra thì mọi người mới có thể giúp bạn được

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên

như Bộ chứng từ khai hải quan hàng xuất khẩu, bộ chứng từ khai hải quan hàng nhập khẩu, bộ chứng từ xin cấp C/O form A, B, D, AK.., bộ chứng từ Thanh toán xuất nhập khẩu L/C, nhờ thu... (Sale Contract, Invoice, Proforma Invoice, Packing List, Bill of lading, Certificate of Origin, Letter of Credit, Fumigation Certificate, Phytosanitiry Certification, Tờ khai hải quan hàng xuất, tờ khai hải quan hàng nhập, )
Thân!
Nói túm lại là bạn muốn suất cái gì bạn phai ghi rõ ra thì mọi người mới có thể giúp bạn được. thân:bigok:

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
:friend:

Ai có cho mình xin với.

Thanks
----
Nếu là hàng nhạy cảm thì cũng phải có giấy phép xuất khẩu nữa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA