Phòng kế toán và chuyện ăn quà vặt...!!!

• Thread starter meocung
  • Ngày gửi
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Hic! tớ đi làm ở cty mới có duy nhất mình là nữ, nhiều lúc thấy buồn!! Nên buồn cái miệng!!! muốn có cái gì bỏ vào! nhưng trước mặt mình là 2 ông anh chỉ biết gián mắt vào máy vi tính. Ngại chết được!! mình mời mà ổng chăng chịu ăn, làm mấy lần mình đem quà vặt theo đều còn nguyên. Mà hình như đi đâu mĩnh cũng thấy, đặc biệt là ở PKT đó , mấy bà chị lúc nào cũng có me cay, ô mai, xí muộ(chảy rồi!!1), lại có cả trái cây nữa, vừa làm vữa ăn thấy thảnh thơi và yêu đời làm sao? Bà chị bên cạnh nhà mình cũng làm kt cho cty vận tải, cả phòng chièu nào cũng ăn uống với mấy bà hàng rong ngang qua cty (PKT của bà có cái quỹ gì đó to lắm "bí mật" đó), mình cũng ước gì PKt của mình cũng đông người như vậy để..
Ở đây toàn là dân Ktoán, chắc các bác cũng thế nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Anh là con trai, buồn miệng thì hút thuốc, chiều rảnh thì đi nhậu, nhưng các cô trong phòng thì khỏi phải nói, có hôm ăn nhiều quá trưa không ăn được cơm. Công việc thì cứ túi bụi ra đấy, có sai làm thì lại bảo "từ từ đã em chưa ăn xong, trời đánh còn tránh miếng ăn cơ mà", anh cũng đành thua thôi vì phòng anh có dến 50 cô lận, hay em sang góp vui đi, ồn ào vui nhộn i như là sàn chứng khoán.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
măm..măm...mămmmmm.....

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hic! tớ đi làm ở cty mới có duy nhất mình là nữ, nhiều lúc thấy buồn!! Nên buồn cái miệng!!! muốn có cái gì bỏ vào! nhưng trước mặt mình là 2 ông anh chỉ biết gián mắt vào máy vi tính. Ngại chết được!! mình mời mà ổng chăng chịu ăn, làm mấy lần mình đem quà vặt theo đều còn nguyên. Mà hình như đi đâu mĩnh cũng thấy, đặc biệt là ở PKT đó , mấy bà chị lúc nào cũng có me cay, ô mai, xí muộ(chảy rồi!!1), lại có cả trái cây nữa, vừa làm vữa ăn thấy thảnh thơi và yêu đời làm sao? Bà chị bên cạnh nhà mình cũng làm kt cho cty vận tải, cả phòng chièu nào cũng ăn uống với mấy bà hàng rong ngang qua cty (PKT của bà có cái quỹ gì đó to lắm "bí mật" đó), mình cũng ước gì PKt của mình cũng đông người như vậy để..

Công ty tớ hả, con trai phòng kỹ thuật thì xài thuốc, còn con gái thì hay ăn quà vặt (hê hê, đấy là cái tầng 1 - lúc nào cũng có đồ ăn, hôm nào đói cứ xuống dưới đó thế nào cũng giải quyết được cái dạ dày)

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda

Thôi meo qua công ty minh làm đi, mấy anh đuoc tụi minh huấn luyện giờ còn hơn tụi mình nữa đó chứ.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Thôi meo qua công ty minh làm đi, mấy anh đuoc tụi minh huấn luyện giờ còn hơn tụi mình nữa đó chứ.

Cũng muốn qua cty khác làm lắm, cty người ta vừa to vừa đẹp, vừa giàu, vừa đông nhân viên, còn mình, bé teo...nhưng mà mình đi thì ai quản lý bây giờ, với lại như thế thì dỡ qua, người ta bảo" ham giàu" đó, thôi ráng gắng lên biết đâu mai mốt trúng quả lớn, giàu như người ta... lúc đó tha hồ.....măm...măm...(mới mua ký cóc...!!!hehehe)

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
có gì đâu mà ham giàu em, em đi qua chỗ đánh giá và trả lương tương xứng cho em thôi, nếu người ta trả cho em cao hơn chỗ cũ thỉ chứng tỏ em ở cty cũ em đang bị bóc lột đấy em gái ạ!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Cái này mèo hỏi chị BỐNG05...chiều nào cũng gọi táo măm măm please!

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
có gì đâu mà ham giàu em, em đi qua chỗ đánh giá và trả lương tương xứng cho em thôi, nếu người ta trả cho em cao hơn chỗ cũ thỉ chứng tỏ em ở cty cũ em đang bị bóc lột đấy em gái ạ!

nói chung là cũng có chút chút bóc lột, nhưng tùy lúc vì công việc mình em đảm nhận hết từ A tới Zết nhưng chi phí cho cuộc sống của em thi mới từ A tới Dờ.., ở đây em sẽ học hỏi được nhiều hơn, sẽ trưởng thành hơn khi tự lực cánh sinh...Từ tháng này đã có quyết định tăng phần giải quyết "chi phí cuộc sống" rồi anh ạ!!!

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Chẳng biết mọi người thế nào? Còn mình thì căng thẳng quá cũng măm măm, bực quá cũng măm măm? Những lúc bị Street ấy mà không có cái gì măm măm chắc khùng mất. Ở Cty mình lại cấm hút thuốc nơi làm việc thế nên khi nào cả phòng có chuyện xảy ra thì cả con trai lẫn con gái đều măm măm hết. Vì thế măm măm không phải là thói xấu đâu mà đó cũng là một cách xả Street mà.
Mà hình như đi đâu mĩnh cũng thấy, đặc biệt là ở PKT đó , mấy bà chị lúc nào cũng có me cay, ô mai, xí muộ(chảy rồi!!1), lại có cả trái cây nữa, vừa làm vữa ăn thấy thảnh thơi và yêu đời làm sao? Bà chị bên cạnh nhà mình cũng làm kt cho cty vận tải, cả phòng chièu nào cũng ăn uống với mấy bà hàng rong ngang qua cty
Không phải làm kế toán là có nhiều tiền để măm măm đâu nhé? Đơn giản vì dân làm kế toán phần lớn là con gái nên hay ăn vặt thôi.
Suy cho cung 1 ngày mình ăn vặt thoải mái tính ra giá trị chưa bằng một bao thuốc của con trai mà.

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Mình nhất trí với Bong05, ăn không phải là xấu mà là để giảm street, Kế toán suốt ngày "NỢ NỢ - CÓ CÓ" đau cả đầu, cũng phải măm măm tí cho thư giản cái đầu óc chứ. Phòng tớ chỉ ngót ngép gần 10 người nhưng chỉ có 2 nữ thui( cưng hết biết luôn) bởi vậy mấy anh đi ra ngoai đều dắt 1 bịch trái mang về ( tội nghiệp lắm).

---------------------

TIỀN KHÔNG TỰ SINH RA MÀ CŨNG KHÔNG TỰ MẤT ĐI MÀ NÓ DI CHUYỂN TỪ TÚI NGƯỜI NÀY SANG TÚI NGƯỜI KHÁC

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA