Có nên yêu cầu bên bán hủy HĐ

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Mình vừa nhận được 1 HĐ của bên bán ghi sai tháng phát hành hóa đơn sau đó họ sửa lại. Cụ thể là họ sửa tháng 8 thành tháng 9. Vậy trường hợp này có được thuế chấp nhận ko các bạn. Mình có nên yêu cầu bên bán hủy HĐ và xuất cho mình cái khác ko.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mình vừa nhận được 1 HĐ của bên bán ghi sai tháng phát hành hóa đơn sau đó họ sửa lại. Cụ thể là họ sửa tháng 8 thành tháng 9. Vậy trường hợp này có được thuế chấp nhận ko các bạn. Mình có nên yêu cầu bên bán hủy HĐ và xuất cho mình cái khác ko.
Bạn yc huỷ nhé! Vì hoá đơn tẩy sửa khi quyết toán thuế bị loại bỏ và bị phạt nữa cơ đấy!Rất phiền phức sau này.
Điều 7/Nghị định185-2004 xử phạt vi phạm hành chình:
Hoá đơn tẩy xoá phạt từ 200K đến 1000k.
thân!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bạn yêu cầu họ làm biên bản điều chỉnh lại, yêu cầu họ huỷ cũng được nhưng lần sau mình sẽ gặp khó khăn với họ nếu mình nhờ việc gì đó ngược lại, theo anh chỉ cần làm biên bản điều chỉnh lại là ok!
Thân!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
----
đề phòng bất trắc thì cứ làm như taoxanh noi đi bạn nhé!
Còn nếu ko thì bạn bảo họ đóng dấu treo vào chỗ sửa đó cũng đc.
thân!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

EVA919 nói:
Bạn yêu cầu họ làm biên bản điều chỉnh lại, yêu cầu họ huỷ cũng được nhưng lần sau mình sẽ gặp khó khăn với họ nếu mình nhờ việc gì đó ngược lại, theo anh chỉ cần làm biên bản điều chỉnh lại là ok!
Thân!

Đối với hóa đơn tẩy xóa ngày tháng năm, tốt nhất là hủy, lập biên bản mới=> tránh rắc rối về sau này, và cũng đúng theo nguyên tắc nữa.

To Táo: điều khoản xử phạt đó chỉ dành cho đơn vị bán nha.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA