Thuế suất thuế GTGT của linh kiện máy tính

• Thread starter nscomputer
  • Ngày gửi
N

nscomputer

Guest
5/10/07
2
0
0
TpHCM
Xin chào các bạn!
Tôi rất phân vân trước nhiều qui định, nihều loại hóa đơn với nhiều biểu thế
suất GTGT khác nhau dành cho linh kiện máy tính, gia công phần mềm,..
Các bạn có thông tin nào hướng dẫn hoặc có hẳn danh sách liệt kê thì quá tốt.
Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Xin chào các bạn!
Xin cảm ơn!
Thưa bạn danh sách biểu thuế nằm tất trong các hóa đơn đầu vào của bạn. Còn nếu bạn phân vân bạn có thể đọc TT32 bạn sẽ biết thuế xuất GTGT của nhóm hàng bạn quan tâm thôi!
Thân!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Xin chào các bạn!
Xin cảm ơn!

Đa phần nó là 5%, bạn nên nghiên cứu lại TT32 và TT62 để biết chính xác phải chịu thuế suất bao nhiêu?

To EVA: em ơi, không hẵn đầu vào bi nhiêu thì mình sẽ xuất ra bấy nhiêu đâu nhen.

N

nscomputer

Guest
5/10/07
2
0
0
TpHCM
Đa phần nó là 5%, bạn nên nghiên cứu lại TT32 và TT62 để biết chính xác phải chịu thuế suất bao nhiêu?

To EVA: em ơi, không hẵn đầu vào bi nhiêu thì mình sẽ xuất ra bấy nhiêu đâu nhen.

Đúng rồi Anh Đức, nhiều công ty cũng không rõ thuế suất cứ viết 10% cho chắc ăn ??!!!
Lần đầu tiên được người bạn hướng dẫn vào 4rum. Tôi thật sự cảm kích vì sự nhiệt tình của các bạn.
Trân trọng!

S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Gửi bạn nscomputer
Trong TT 32 có nói :
Máy xử lý dữ liệu tự động và các bộ phận, phụ tùng của máy (bao gồm cả máy vi tính các loại và các bộ phận của máy vi tính, máy in chuyên dùng cho máy vi tính) đều chịu thuế suất là 5%
Vì vậy linh kiện máy tính hay máy vi tính thuế suất là 5%, nếu hóa đơn của nhận được có thuế suất là 10% thì bạn chỉ được khấu trừ 5% thôi. Khấu trừ 10% là ko đúng.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
trước đây mình có làm bên cty máy tính, theo mình làm thì tất cả các linh kiện máy tính (thuộc nội vi của bộ máy tính) thì có thuế suất 5%, các thiết vị ngoại vi nối vào máy vi tính như UPS, máy in, loa.... thì thuế suất 10%, đồng thời bạn lấy thuế 5% thì không thể xuất ra thuế10% cho cùng một linh kiện đó được

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Thưa bạn danh sách biểu thuế nằm tất trong các hóa đơn đầu vào của bạn.
To : anh EVA...làm thế này thì cty điều chỉnh thuế GTGT cả đời anh ạ.Sao lại xuất thuế suất đầu ra căn cứ vào thuế suất của hoá đơn đầu vào chứ.Anh gặp trường hợp nhận hoá đơn đầu vào thông thường, nhưng xuất hoá đơn GTGT đầu ra chưa?

To:nscomputer!==>Bạn vào box thuế tìm TT62-biểu thuế suất chị TA đã up lên đó.Tham khảo thêm TT32.

T

thanhhung

LQT
trước đây mình có làm bên cty máy tính, theo mình làm thì tất cả các linh kiện máy tính (thuộc nội vi của bộ máy tính) thì có thuế suất 5%, các thiết vị ngoại vi nối vào máy vi tính như UPS, máy in, loa.... thì thuế suất 10%
Bạn có nhầm không vậy
TT32:
Thuế suất 5%
2.35- Máy xử lý dữ liệu tự động và các bộ phận, phụ tùng của máy (bao gồm cả máy vi tính các loại và các bộ phận của máy vi tính, máy in chuyên dùng cho máy vi tính), trừ bộ phận lưu giữ điện.

S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Bạn có nhầm không vậy
TT32:
Thuế suất 5%
2.35- Máy xử lý dữ liệu tự động và các bộ phận, phụ tùng của máy (bao gồm cả máy vi tính các loại và các bộ phận của máy vi tính, máy in chuyên dùng cho máy vi tính), trừ bộ phận lưu giữ điện.

Bạn biết " bộ phận lưu giữ điện " là gồm những gì không vậy. Giải thích dùm mình nhé. Mình ko rõ là gì?Thanks

Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
Những linh kiện lắp ráp cho máy tính là 5%

D

duchanh2011

Guest
16/5/08
16
0
0
40
Cmt8-P5-Q.tân Bình
cả nhà cho mình hỏi, mình biết thông tư mới giảm 5% thuế suất cho thiết bị linh kiện máy vi tính. Nhưng cty mình vừa nhập màn hình máy vi tính VAT 10%, rồi bán lại cho khách hàng mình xuất VAT 5%, vậy có bị sai nguyên tắc ko vậy. thanks cả nhà

M

MWSP

Guest
22/1/08
27
0
0
Hà Nội
cả nhà cho mình hỏi, mình biết thông tư mới giảm 5% thuế suất cho thiết bị linh kiện máy vi tính. Nhưng cty mình vừa nhập màn hình máy vi tính VAT 10%, rồi bán lại cho khách hàng mình xuất VAT 5%, vậy có bị sai nguyên tắc ko vậy. thanks cả nhà

Màn hình máy tính, thiết bị mạng (kể cả loại lắp trong), bộ lưu điện (UPS), bộ nhớ ngoài (USB) thuộc nhóm hàng không được giảm VAT.

T

trucnguyen

Guest
12/9/07
25
0
0
38
TP.HCM
thue suat gtgt cua thiet bi mang!!!!!!!!!!

Đôí vơí thiết bị mạng như Linksys PAP2T và Linksys RT31P2,IP gate way 110 thì thuê suât co đươc giảm 50% không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA