Cty TNHH khác với DNTN chỗ nào ?

• Thread starter NguyenThiMyLien
  • Ngày gửi
H

hoaicf

Guest
7/8/07
45
0
0
Năm Eo
Tư cách pháp nhân thì mình không rõ lắm nhưng theo người chú mình làm bên xây dựng DNTN không có tư cách pháp nhân thì không được tham gia đấu thầu các công trình trọng trọng điểm còn Cty TNHH thì được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vietdragon

Guest
2/1/11
1
1
0
TP Ho Chi Minh
Vậy việc nộp thuế cho nhà nước giữa DNTN và TNHH có gì khác nhau không các bác?
Khởi đầu kinh doanh nên chọn hình thức nào cho an toàn?
DNTN và TNHH khi lập công ty có yêu cầu vốn điều lệ không? Tối thiểu là bao nhiêu?

• Like
Reactions: Kunyeu410
K

Kunyeu410

Guest
29/11/15
2
0
1
29
Anh chị cho e hỏi dntn có phải tham gia bảo hiểm cho nhân viên theo quy dịnh pháp luật k ạ?
Em mong moi người giải đáp cho em với nhé .
Thanks mọi người ạ!

K

Kunyeu410

Guest
29/11/15
2
0
1
29
Vậy việc nộp thuế cho nhà nước giữa DNTN và TNHH có gì khác nhau không các bác?
Dạ vâng thuế suất thì tính sao ạ mọi người

V

vunguyen86

Guest
29/11/15
1
0
1
28
cũng đag thắc mắc v đề này

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chết cười, dường như các bạn có nhiều câu hỏi nhưng ko biết câu trả lời ở đâu nhỉ, mà cái câu trả lời thì nó có sẵn ở trong văn bản pháp luật thôi. Do các bạn ko chịu đọc và tìm hiểu nên cứ đặt ra 1 loạt câu hỏi, về nguyên tắc khi mình trả lời ra đc thì kèm theo dẫn chứng ( điều này, khoản kia, điểm nọ ....) thì sẽ thuyết phục hơn. Từ bài số 22 đến 26 mình trả lời ngắn gọn thế này: các bạn tham khảo luật doanh nghiệp 2014, quyết định số 959/qd-bhxh, văn bản hợp nhất số 18/vbhn-btc và thông tư số 78/2014/tt-btc.
Các bạn chịu khó đọc thì mình tin rằng ko chỉ trả lời đc 1 câu hỏi của các bạn hiện tại mà còn rất nhiều câu hỏi của các bạn sau này. Còn nếu các bạn đọc xong mà lên diễn đàn kêu em ko hiểu thì mình có thể giải thích thêm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA