Nguồn vốn chủ sở hữu?

• Thread starter songmon75
  • Ngày gửi
S

songmon75

Guest
4/10/07
26
0
0
40
Hải Dương
Nguồn vốn chủ sở hữu?Cả nhà giúp em đi! Please!

Em còn nhiều thắc mắc lắm! Các bác đừng cười nhé vì đúng là em hơi tham! Trợ giúp em tiếp được không? Công ty em là công ty cổ phần cũng vừa thành lập không lâu. Vốn góp trên giấy phép đăng ký kinh doanh và thực tế đều khớp nhau và đều bằng tiền mặt. Nhưng một bác cổ đông tự nguyện góp một chiếc xe ô tô (phục vụ quản lý) vào công ty mà không tính vào trị giá vốn góp của cổ đông. Thủ tục chuyển nhượng công ty đã làm đầy đủ và đã thông qua cơ quan thuế. Tuy nhiên em không được biết là các bác bên thuế cho công ty em hạch toán thế nào. Em đã hạch toán là: N211/C411 như vậy có đúng không?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenhaiha74

Guest
21/8/07
7
0
0
50
Bac Giang
Nếu như ngày trước thì sẽ được. Còn bây giờ các bác Thuế sẽ bắt bạn hạch toán vào 711, để bạn phải nộp thuế 28%, sau đó mới chuyển vào 411

S

songmon75

Guest
4/10/07
26
0
0
40
Hải Dương
Bác Hà ơi! Bác nói rõ hơn hộ em được không? Ngày trước là từ thời điểm nào? Thanks!

V

Vua_ga

Guest
24/8/07
7
1
0
24
Vietnam
Nếu như ngày trước thì sẽ được. Còn bây giờ các bác Thuế sẽ bắt bạn hạch toán vào 711, để bạn phải nộp thuế 28%, sau đó mới chuyển vào 411
Làm thế này thì chết tiền nộp thuế à! Mà biết tiền bao nhiêu mà tăng vốn. Them em chỉ quản lý như TSCĐ hết khấu hao thôi

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng

Sao lại phải tính thuế TNDN 28%? Các tài sản góp vào DN đêu không phải tính thuế GTGT + TNDN, kể cả trước bạ cũng không. Cái otô này DN hạch toán tăng TSCĐ và trích khấu hao bình thường!!!!

S

songmon75

Guest
4/10/07
26
0
0
40
Hải Dương
Cảm ơn bác Namvan và vua gà nhiều nhiều! Các bác làm em nhẹ cả người! Dù chưa chắc lắm nhưng em vẫn tin và muốn tin là các bác nói đúng!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA