Thiết kế website

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Xin chào mọi người. Nếu ai biết về mảng thiết kế website thì hãy giúp mình giải quyết thắc mắc này nhé. Công ty em chuyên về thiết kế website. Giá cả của một HĐ thiết kế website do sếp em tự đưa ra rồi ký HĐ với khách hàng, em làm kt nhưng không biết sếp dựa vào đâu để đưa ra cái giá đó. Hàng tháng, chi phí của công ty em chủ yếu là điện, internet, điện thoại... rất ít. Em đang thắc mắc là em có phải tập hợp chi phí để tính giá thành của một HĐ thiết kế không vậy mọi người? Vừa rồi cty em có làm xong một HĐ. HĐ đó chia làm ba đợt thanh toán: đợt 1 là cty em ứng trước khách hàng lúc kú HĐ, đợt 2 thanh toán 50% trị giá HĐ, đợt 3 là khi đã thanh lý HĐ. Em định khoản là :
+ Đợt 1 : N1121, C131
+ Đợt 2 : N1121, C131
+ ĐỢt 3 : N1121, C131
Sau đó ít ngày em mới xuất HĐ cho khách hàng. Em ghi ngày trên HĐ là ngày xuất. Sau đó em định khoản là : N131, C511. Không có giá vốn gì cả ( tức là kg có TK 632 ). Em đang chuẩn bị làm Tờ khai thuế TNDN tạm tính quý III. Nếu tính các chi phí như điện, nước... hàng tháng không thì cty em lời rất nhiều. Tuy nhiên, cty em mới thành lập và thuộc diện được miễn thuế TNDN. Em đang lo là nếu quý III mình lời mà các quý tiếp theo mình lỗ thì Thuế họ có làm khó dễ và nghi ngờ gì mình không.
Nếu ai biết về vấn đề này xin hãy giải đáp thắc mắc giùm em. Em đang rất cần. Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Á

Ánh Tuyết

Guest
Sao không có ai giúp hết thế này.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Sao không có ai giúp hết thế này.
Hi hi, bạn chịu khó chờ nhé vì hôm nay là T7 nên nhiều cty được nghỉ. Theo mình thì vẫn tập hợp chi phí để tính giá thành chứ và ngoài tiền điện, nc, ĐT thì vẫn còn cả lương, VPP,....nên lời sẽ không nhiều như bạn nói đâu. Mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm nên bạn đợi các "cao thủ " ra tay giúp bạn nhé. Các anh/ chị ấy sẽ trả lời chi tiết cho thắc mắc của bạn:bigok:

K

kinhvomenh

Guest
14/9/07
37
0
0
38
Q4, TP.HCM
Có ai biết sữ dụng phần mềm kế toán ACSort o? Có dễ sữ dụng o? CP lắp 1 máy là bao nhiêu vậy? (mình o nhớ chính xác tên phần mềm này, có gì thì bỏ qua). Help me

P

PandaTran

Guest
3/10/07
18
0
0
Hàm Nghi Q.I
Xin chào mọi người. Nếu ai biết về mảng thiết kế website thì hãy giúp mình giải quyết thắc mắc này nhé. Công ty em chuyên về thiết kế website. Giá cả của một HĐ thiết kế website do sếp em tự đưa ra rồi ký HĐ với khách hàng, em làm kt nhưng không biết sếp dựa vào đâu để đưa ra cái giá đó. Hàng tháng, chi phí của công ty em chủ yếu là điện, internet, điện thoại... rất ít. Em đang thắc mắc là em có phải tập hợp chi phí để tính giá thành của một HĐ thiết kế không vậy mọi người? Vừa rồi cty em có làm xong một HĐ. HĐ đó chia làm ba đợt thanh toán: đợt 1 là cty em ứng trước khách hàng lúc kú HĐ, đợt 2 thanh toán 50% trị giá HĐ, đợt 3 là khi đã thanh lý HĐ. Em định khoản là :
Sau đó ít ngày em mới xuất HĐ cho khách hàng. Em ghi ngày trên HĐ là ngày xuất. Sau đó em định khoản là : N131, C511. Không có giá vốn gì cả ( tức là kg có TK 632 ). Em đang chuẩn bị làm Tờ khai thuế TNDN tạm tính quý III. Nếu tính các chi phí như điện, nước... hàng tháng không thì cty em lời rất nhiều. Tuy nhiên, cty em mới thành lập và thuộc diện được miễn thuế TNDN. Em đang lo là nếu quý III mình lời mà các quý tiếp theo mình lỗ thì Thuế họ có làm khó dễ và nghi ngờ gì mình không.
Nếu ai biết về vấn đề này xin hãy giải đáp thắc mắc giùm em. Em đang rất cần. Thanks.

Website là sản phẩm trí tuệ tạo ra theo đơn đặt hàng.CP cho nó không nhiều lắm, chủ yếu là CP nhân công, chi phí khảo sát thực tế , chi phí bảo hành sản phẩm...

V

vuhunghn

Sơ cấp
29/9/07
26
0
3
40
Hà nội
gửi bạn kinhvomenh, tôi đang dùng phần mềm acsoft bản mới nhất, đã cập nhật QĐ 48 của BTC.
- gửi bạn: ánh tuyết, bạn cứ tập hợp chi phí, lãi nhiều ít ko quan trọng vì thuế TNDN lĩnh vực CTy bạn là = 0. lĩnh vực ưu tiên mà, bạn tìm hiểu thêm nhé, thiết kế phần mềm, wsite và một SP khác được miến thuế TNDN

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Phần mềm Acsoft là phần mềm KT được thiết kế trên ngôn ngữ Foxpro, chia sẻ dữ liệu không mạnh (cùng lúc sử dụng dưới 5 người thì đáp ứng được). Nó dễ sử dụng cho DN có nghiệp vụ phát sinh ít và cùng lúc ít người sử dụng, phù hợp DN thương mại, xây lắp vì kg cần tính Zsp. Phần mềm này tương đối rẻ, khoảng 3tr.

Nếu phòng kế toán của bạn khoảng trên 30 người thì cần giải pháp khác mới đáp ứng được.

H

hah

Guest
8/10/07
5
0
0
Tp.HCM
Phần mềm Acsoft là phần mềm KT được thiết kế trên ngôn ngữ Foxpro, chia sẻ dữ liệu không mạnh (cùng lúc sử dụng dưới 5 người thì đáp ứng được). Nó dễ sử dụng cho DN có nghiệp vụ phát sinh ít và cùng lúc ít người sử dụng, phù hợp DN thương mại, xây lắp vì kg cần tính Zsp. Phần mềm này tương đối rẻ, khoảng 3tr.

Nếu phòng kế toán của bạn khoảng trên 30 người thì cần giải pháp khác mới đáp ứng được.

Tôi đồng ý với ý kiến trên, ngôn ngữ Foxpro đã cũ, cơ sở dữ liệu không bảo mật, hay bị lỗi, khả năng mở rộng của người dùng không được, bạn nên chọn các giải pháp khác cho kế toán, phần mềm hiện nay có giá cũng không cao lắm, bạn có thể vào Web của các nhà cung cấp phần mềm kế toán tham khảo và đi đến quyết định tót nhất

H

hah

Guest
8/10/07
5
0
0
Tp.HCM

Tôi đồng ý với ý kiến trên, ngôn ngữ Foxpro đã cũ, cơ sở dữ liệu không bảo mật, hay bị lỗi, khả năng mở rộng của người dùng không được, bạn nên chọn các giải pháp khác cho kế toán, phần mềm hiện nay có giá cũng không cao lắm, bạn có thể vào Web của các nhà cung cấp phần mềm kế toán tham khảo và đi đến quyết định tốt nhất
Chúc thành công

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Xin chào mọi người. Nếu ai biết về mảng thiết kế website thì hãy giúp mình giải quyết thắc mắc này nhé. Công ty em chuyên về thiết kế website. Giá cả của một HĐ thiết kế website do sếp em tự đưa ra rồi ký HĐ với khách hàng, em làm kt nhưng không biết sếp dựa vào đâu để đưa ra cái giá đó.Hàng tháng, chi phí của công ty em chủ yếu là điện, internet, điện thoại... rất ít. Em đang thắc mắc là em có phải tập hợp chi phí để tính giá thành của một HĐ thiết kế không vậy mọi người?: Vừa rồi cty em có làm xong một HĐ. HĐ đó chia làm ba đợt thanh toán: đợt 1 là cty em ứng trước khách hàng lúc kú HĐ, inlove:đợt 2 thanh toán 50% trị giá HĐ, đợt 3 là khi đã thanh lý HĐ. Em định khoản là :
Sau đó ít ngày em mới xuất HĐ cho khách hàng. Em ghi ngày trên HĐ là ngày xuất. Sau đó em định khoản là : N131, C511. Không có giá vốn gì cả ( tức là kg có TK 632 ). Em đang chuẩn bị làm Tờ khai thuế TNDN tạm tính quý III. Nếu tính các chi phí như điện, nước... hàng tháng không thì cty em lời rất nhiều. Tuy nhiên, cty em mới thành lập và thuộc diện được miễn thuế TNDN. Em đang lo là nếu quý III mình lời mà các quý tiếp theo mình lỗ thì Thuế họ có làm khó dễ và nghi ngờ gì mình không. Còn nhiều chi phí nữa cơ mà:mrstraetz
Bạn ah.công ty mình cũng làm về thiết kế web.:error:
Mình thấy tùy từng khách hàng và tùy từng tên miền và dung lượng hosting mà đưa ra giá.
"Đợt 1 cty em ứng trước khách hàng" là j hả bạn:mrstraetz

Sửa lần cuối:
H

Hisun

Guest
Vậy công ty bạn có tập hợp giá thành ko? và các khoản chi phí có phải bóc tách ra ko? Công ty mình cũng đang làm về web, nhưng còn làm cả lĩnh vực khác nữa, mà đến giờ vẫn chưa có doanh thu về web, vậy các chi phí (kể cả tiền lương nhân viên IT) mình có phải bóc tách ra ko, và hạch toán thế nào đây! Mình cũng mới làm kế toán, mong các bạn giúp đỡ!

P

phuonglt

Guest
4/10/07
16
0
0
38
thanh hóa
Góp ý với Ánh Tuyết - Định khoản

Cty mình cũng làm về mảng website:
Đối với việc định giá trị của HĐ không căn cứ vào đâu cả mà do thỏa thuận của hai bên.
Lần 1: No 1111 (1121) - Co 511 (311) tùy vào quy định trong thuyết minh báo
cáo tài chính
Lần 2: nt
Lần 3: nt
Nếu như lần 3 mà quá thời hạn doanh thu của bạn thì bạn phải cho vào 311 là đúng rồi.
Chúc bạn làm việc hiệu quả.
Có thông tin gì mới nhắn tin cho mình nhé "phuonglt".

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Vậy công ty bạn có tập hợp giá thành ko? và các khoản chi phí có phải bóc tách ra ko? Công ty mình cũng đang làm về web, nhưng còn làm cả lĩnh vực khác nữa, mà đến giờ vẫn chưa có doanh thu về web, vậy các chi phí (kể cả tiền lương nhân viên IT) mình có phải bóc tách ra ko, và hạch toán thế nào đây! Mình cũng mới làm kế toán, mong các bạn giúp đỡ!

Bên cty bạn chưa có doanh thu thì cách dễ nhất là bạn cứ tập kết hết chi phí vào TK 6* (tùy loại chi phí nhé), còn khi có doanh thu thì đẩy vào 511, cuối cùng bạn có KQ HDSXKD thôi. :1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA