Kê khai hóa đơn đầu ra chậm một tháng có được không?

• Thread starter cabasa
  • Ngày gửi
C

cabasa

Cao cấp
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi trường hợp này thì mình làm thế nào nhé:
Chả là công ty mình mấy tháng trước đây không phải nộp thuế gtgt nhưng tháng này do hóa đơn xuất nhiều nên phải nộp nhiều thuế, chỗ mình muốn nộp một nửa thuế trong đó tức là nộp ít thuế tháng này thôi kê khai một số hóa đơn còn lại để tháng sau kê khai tiếp để làm giảm thuế phải nộp tháng này đi vậy mình kê khai bớt hóa đơn được không, và nếu kê khai thiếu hóa đơn thế thì tháng sau giải trình như thế nào. có lí do nào hợp lí cho việc kê khai như vậy không các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi trường hợp này thì mình làm thế nào nhé:
Chả là công ty mình mấy tháng trước đây không phải nộp thuế gtgt nhưng tháng này do hóa đơn xuất nhiều nên phải nộp nhiều thuế, chỗ mình muốn nộp một nửa thuế trong đó tức là nộp ít thuế tháng này thôi kê khai một số hóa đơn còn lại để tháng sau kê khai tiếp để làm giảm thuế phải nộp tháng này đi vậy mình kê khai bớt hóa đơn được không, và nếu kê khai thiếu hóa đơn thế thì tháng sau giải trình như thế nào. có lí do nào hợp lí cho việc kê khai như vậy không các bạn.
Không đc khai thiếu HĐ GTGT đầu ra phát sinh trong tháng,phát sinh doanh thu tháng nào kê khai ngay tháng đó.
Nếu để lại thì bạn sẽ bị truy thu thuế+phạt nộp chậm tiền thuế.Đáng lẽ bạn khai tháng này thì chỉ phải nộp VAT thôi.Để lại thì lại thêm khoản nộp phạt theo TT61-2007/TT-BTC.
Lưu ý:HĐ đầu vào thì đc, chứ đầu ra tuyệt đối ko nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA