Phân biệt vay dài hạn và nợ dài hạn

• Thread starter Cheryl Metal
  • Ngày gửi
C

Cheryl Metal

Guest
14/9/07
17
0
0
HN
Hì .... em đang học mọi ng ơi ... nên mọi ng đừng cười em nhé ... em mới học thì ko hiểu sao lại có tài khoản 341 vay dài hạn và 342 Nợ dài hạn ... hai TK này khác gì nhau ạ ..
Phải nói rõ là giáo viên của em trình độ sư phạm quá kém ... hỏi cổ ý trả lời lung tung đau đầu lắm ... mà câu này xem chừng khó nên em hỏi cô ý quên luôn rồi ... mọi ng trả lời dùm em nhé ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
Hì .... em đang học mọi ng ơi ... nên mọi ng đừng cười em nhé ... em mới học thì ko hiểu sao lại có tài khoản 341 vay dài hạn và 342 Nợ dài hạn ... hai TK này khác gì nhau ạ ..
Phải nói rõ là giáo viên của em trình độ sư phạm quá kém ... hỏi cổ ý trả lời lung tung đau đầu lắm ... mà câu này xem chừng khó nên em hỏi cô ý quên luôn rồi ... mọi ng trả lời dùm em nhé ...

Nói nôm na cho dễ hiểu:

Vay thì phải trả lãi, nợ thì có lúc phải trả lãi, có lúc không.
Nên chẳng ai nói nợ ngân hàng mà toàn nói là vay ngân hàng.:bigok:

Thân!

C

Cheryl Metal

Guest
14/9/07
17
0
0
HN
À À ... nôm na và dễ hiểu thật ... thank bro lắm ... thế thì hiểu roài ... ai thấy thiếu thì bổ sung giùm nhé ...

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Phạm vi của "vay" hẹp hơn phạm vi của "nợ".
Vay tiền vay bạc...nhưng không thể vay "tình"
Nợ tiền, nợ bạc...nợ "tình" bình thường.
Ke ke ke!!!

S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Luật đời và luật pháp

Có vay có trả. Kiếp này chưa trả đựoc thì kiếp sau trả (Luật đời).
Nợ (đặc biệt là nợ dài hạn) phải trả dài dài. Thích thì xù gọi là xù nợ (Luật pháp).

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Vay dài hạn : khoản nợ được hình thành từ vay nợ bằng tiền từ ngân hàng, đối tác, cá nhân
Nợ dài hạn : khoản nợ được hình thành từ mua bán hàng hóa, đối trừ công nợ từ đối tác, khách hàng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA