Chứng chỉ KTT

• Thread starter Song Anh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

Song Anh

Guest
8/10/07
6
0
1
47
TP. HCM
Chào các bạn! Mình có vấn đề cần tham khảo ý kiến các bạn: Số là mình tốt nghiệp ĐHSP năm 1999, sau đó mình đi học 1 khóa kế toán 8 tháng của Trường ĐHKT, và mình làm kế toán từ đó đến nay. Kể ra thì mình kinh nghiệm kế toán hơn 6 năm rồi (Cty mình làm thì thuê người đứng tên KTT, nhưng thực tế công việc là do mình làm). Bây giờ mình muốn học tiếp để lấy bằng KTT, thực sự mình không biết phải bắt đầu từ đâu?:wall: Các bạn giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NOBITA BT

Trung cấp
19/9/07
157
0
0
41
JAPAN
chị làm giấy xác nhận đã làm việc kế toán 6 năm trình thủ trưởng ký sau đó chị đem nộp nơi đăng ký học lấy chứng chỉ kế toán trưởng, thế là xong
chúc chị thành công

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Về kinh nghiệm làm việc thì vô tư rồi, nhưng chị chỉ đi học có 1 khóa kế toán 8 tháng như vậy thì chưa đủ điều kiện đâu.
Chị tham khảo thông tư liên tịch số 13/2005TTLT-BTC-BLĐTBXH 07/02/2005 để biết rõ hơn nhé!

thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Chào các bạn! Mình có vấn đề cần tham khảo ý kiến các bạn: Số là mình tốt nghiệp ĐHSP năm 1999, sau đó mình đi học 1 khóa kế toán 8 tháng của Trường ĐHKT, và mình làm kế toán từ đó đến nay. Kể ra thì mình kinh nghiệm kế toán hơn 6 năm rồi (Cty mình làm thì thuê người đứng tên KTT, nhưng thực tế công việc là do mình làm). Bây giờ mình muốn học tiếp để lấy bằng KTT, thực sự mình không biết phải bắt đầu từ đâu?:wall: Các bạn giúp mình với!
Bạn cứ có bằng tốt nghiệp trung cấp , cao đẳng , đại học chuyên ngành kế toán tài chính và có xác nhận của công ty có thời gian làm viện khoảng 3 năm trở lên là đủ điều kiện để học cấp chứng chỉ KTT.

phong2v

phong2v

Guest
Nhưng ở đây là học đại học sư phạm nên bạn ko học đc KTT
Còn bạn học 8 tháng mà chỉ là chứng chỉ kế tóan thì cũng ko đủ điều kiện học KTT

S

Song Anh

Guest
8/10/07
6
0
1
47
TP. HCM
Bạn Phong2v nói đúng roi, minh biet quy định là phải có bằng đại học hoặc trung cấp ngành kinh tế + kinh nghiệm thì mới được cấp chứng chỉ KTT. Mình vì học ĐHSP nên kg đủ điều kiện. Bây giờ mình có thể học văn bằng 2 ĐHKT, hay đại học tại chức kinh te,... để có bằng. NHưng bây giờ mình sợ thi lắm, mình chẳng còn nhớ chút kiến thức toán. lý, hoá,... gì đâu mà thi. Vả lại mình cũng nhiều nhiều tuổi rồi, còn bận bịu công việc gia đình. Bạn nào biết học trường nào mà không phải thi đầu vào chỉ giúp mình với, mình cám ơn nhiều lắm!

NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM
Nếu chưa đủ đk được cấp bằng KTT, bạn vẫn có thể học. Kết thúc khóa học, bạn sẽ được cấp giấy chứng nhận đã hoàn thành chương trình học lớp KTT, sau đó đủ đk---> đi lãnh bằng.

Giấy chứng nhận này có giá trị gì nhỉ?! Có thể tạm thời thay thế CC KTT ko?!

G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
Nếu không có bằng đại học về tài chính - kế toán thì chỉ cần 5 năm kinh nghiệm đã đủ điều kiện học lấy chứng chỉ bồi dưỡng kế KTT rồi. Bạn cứ yên tâm học đi nhé.

S

Song Anh

Guest
8/10/07
6
0
1
47
TP. HCM
Nếu đúng như bạn Gaucon noi thì tuyệt quá rồi, nhưng chắc không phải đâu! Mình đã hỏi nhiều nơi rồi, chỗ nào cũng yêu cầu phải có bằng trung cấp, cao đẳng hay đại học thì mới được. Mình cũng từng hỏi ở AFC thì họ bảo là mình có đăng ký, đóng tiền thì học nhưng không đủ điều kiện để cấp chứng nhận đâu! Bạn Gaucon có văn bản nào nói như thế không thì cho mình xin nhé! Cám ơn bạn nhiều lắm!

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Bạn Phong2v nói đúng roi, minh biet quy định là phải có bằng đại học hoặc trung cấp ngành kinh tế + kinh nghiệm thì mới được cấp chứng chỉ KTT. Mình vì học ĐHSP nên kg đủ điều kiện. Bây giờ mình có thể học văn bằng 2 ĐHKT, hay đại học tại chức kinh te,... để có bằng. NHưng bây giờ mình sợ thi lắm, mình chẳng còn nhớ chút kiến thức toán. lý, hoá,... gì đâu mà thi. Vả lại mình cũng nhiều nhiều tuổi rồi, còn bận bịu công việc gia đình. Bạn nào biết học trường nào mà không phải thi đầu vào chỉ giúp mình với, mình cám ơn nhiều lắm!

Bạn đã có bằng ĐHSP rồi bây giờ đăng ký học VB2 hay ĐH tại chức cũng dễ mà. Đầu vào không thi các môn Toán, Lý, Hóa... như bạn nói đâu mà thi một số môn cơ sở và 01 môn chuyên ngành mà bạn đăng ký học, cũng k quá khó đâu. Trường ĐHKT có tổ chức ôn thi đầu vào đó, bạn đăng ký học đi nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA