Hóa đơn mua vào không kê khai trên bảng kê

• Thread starter doanhien07
  • Ngày gửi
D

doanhien07

Guest
1/8/07
73
0
0
38
hanoi
anh chị ơi. Công ty em thành lập từ 6/2006 vừa tháng 10 này mơi mua được hóa đơn lần đầu. Hàng tháng công ty ko có hàng hóa bán ra nhưng có hàng hóa mua vào đúng ra hàng tháng công ty em phải kê hàng hóa mua vào đẻ gửi nên thuế nhưng chị kế toán trước lại ko kê vào mua vào mà khi lập tờ khai GTGT chị ấy chỉ tích ko có HDKD phát sinh trong kỳ và cũng ko kê khoản thuế được khấu trừ vào. Vậy bây giờ em phải làm gì khi mua hàng ta lại ko kê khai vào ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
bây giờ bạn hãy kê khai đi trong tháng 10 này có thể kê khai cả HD của tháng 9 mà. còn nhưngc tháng trướcư lên trình bầy với thuế ko bị phạt đau. có bị phạt thi làm đơn giải trình.
chúc bạn thành công
thân

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
ai bảo ko bị phạt? bạn sẽ giải trình thế nào để ko bị phạt bày cách cho mình với!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
anh chị ơi. Công ty em thành lập từ 6/2006 vừa tháng 10 này mơi mua được hóa đơn lần đầu. Hàng tháng công ty ko có hàng hóa bán ra nhưng có hàng hóa mua vào đúng ra hàng tháng công ty em phải kê hàng hóa mua vào đẻ gửi nên thuế nhưng chị kế toán trước lại ko kê vào mua vào mà khi lập tờ khai GTGT chị ấy chỉ tích ko có HDKD phát sinh trong kỳ và cũng ko kê khoản thuế được khấu trừ vào. Vậy bây giờ em phải làm gì khi mua hàng ta lại ko kê khai vào ?
Những HĐ nào chưa kê khai còn trong hạn 3 tháng thì bạn kê khai vào tờ khai trong tháng 9 nhé(Hôm nay mới 8/10 mà), cái nào quá hạn thì vẫn kê khai đầu vào nhưng số thuế sẽ không được khấu trừ nhé.Còn lý do có lẽ to hơn mục đích, nếu số HĐ đầu vào quá hạn kê khai ít thì lấy lý do là HĐ thất lạc bây giờ em mới nhận được nên mới kê khai được.
Thân!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu sự sai sót dẫn đến giảm số thuế phải nộp hoặc tăng số thuế được khấu trừ, được hoàn thì mới bị phạt. Doanh nghiệp không kê khai thuế GTGT đầu vào thì Nhà nước càng mừng ấy chứ!

ai bảo ko bị phạt? bạn sẽ giải trình thế nào để ko bị phạt bày cách cho mình với!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
vấn đề là Cty có Phát sinh mua bán (mua hàng) mà vẫn tích vào ô "ko có HĐ mua, bán phát sinh trong kỳ"...thì có sao ko Tú Anh?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu kê khai sai trên Tờ khai thuế thì có bị phạt thật nhưng là khi bị cơ quan thuế phát hiện ra. Trong trường hợp của doanhien07, tự kê khai bổ sung các hóa đơn đầu vào đó trong tháng này là xong.

vấn đề là Cty có Phát sinh mua bán (mua hàng) mà vẫn tích vào ô "ko có HĐ mua, bán phát sinh trong kỳ"...thì có sao ko Tú Anh?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA