Các bảng kê hóa đơn chứng từ có cần mã vạch không?

• Thread starter joey
  • Ngày gửi
J

joey

Guest
11/9/07
1
0
0
38
HCM
Em chỉ học khóa kế toán ngắn hạn 3 tháng nên khi khai thuế em bị mắc kẹt ở mấy cái bảng kê chứng từ hàng hóa. Em thắc mắc là các bảng kê hóa đơn chứng từ mà cụ thể em thấy cô kế toán tháng trước làm là bảng kê 02/GTGT, 03/GTGT và 05/GTGT đều có phần mã vạch trên và dưới bảng kê. Nhưng em lại ko tìm thấy các mẫu bảng kê này trong phần mềm hỗ trợ khai thuế. Em lại cố gắng tìm đọc trên diễn đàn thì có down về được bảng kê đầu vào và đầu ra nhưng dĩ nhiên là ko có mã vạch.
Vậy thực chất thì các bảng kê này có cần phải có mã vạch ko? Hay dùng mẫu có sẵn là được rồi?

Cám ơn các anh/chị trước :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chưa cần đâu vì thuế đang sửa lại các phần mềm hỗ trợ theo thông tư mới rùi. cư làm theo mẫu trong TT60 là được

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Em chỉ học khóa kế toán ngắn hạn 3 tháng nên khi khai thuế em bị mắc kẹt ở mấy cái bảng kê chứng từ hàng hóa. Em thắc mắc là các bảng kê hóa đơn chứng từ mà cụ thể em thấy cô kế toán tháng trước làm là bảng kê 02/GTGT, 03/GTGT và 05/GTGT đều có phần mã vạch trên và dưới bảng kê. Nhưng em lại ko tìm thấy các mẫu bảng kê này trong phần mềm hỗ trợ khai thuế. Em lại cố gắng tìm đọc trên diễn đàn thì có down về được bảng kê đầu vào và đầu ra nhưng dĩ nhiên là ko có mã vạch.
Vậy thực chất thì các bảng kê này có cần phải có mã vạch ko? Hay dùng mẫu có sẵn là được rồi?

Cám ơn các anh/chị trước :)
=>Bạn làm Bảng kê theo TT60-2007/TT-BTC : Gồm bảng kê HH,DV bán ra 1-01/GTGT và bảng kê HH, DV mua vào 1-02/GTGT-làm trên Excell.
Riêng tờ khai thuế GTGT bạn làm trên phần mềm HTKK thuế 01/GTGT sẽ có mã vạch!
thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA