Kê khai trên bảng kê đầu vào nhầm

• Thread starter binyeu
  • Ngày gửi
binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Xin chào các bác!
Hôm nay e có 1 vấn đề rất rất cần gấp mong các bác giúp e :
Tháng trước kế toán thuế cty e làm báo cáo thuế có 1 vấn đề bây giờ e mới phát hiện ra đó là tổng số tiền trên bảng kê chứng từ hàng hóa mua vào ít hơn so với số đã kê (cộng nhầm) vì thế trên báo cáo thuế số được khấu trừ ít hơn so với thực tế, e xin hỏi bây giờ e phải làm như thế nào ah? E chưa từng gặp chuyện này lên ko biết làm như thế nào cả.
Rất mong mọi người chỉ cho em cách làm để e làm báo cáo thuế tháng này nhé.
E cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Xin chào các bác!
Hôm nay e có 1 vấn đề rất rất cần gấp mong các bác giúp e :
Tháng trước kế toán thuế cty e làm báo cáo thuế có 1 vấn đề bây giờ e mới phát hiện ra đó là tổng số tiền trên bảng kê chứng từ hàng hóa mua vào ít hơn so với số đã kê (cộng nhầm) vì thế trên báo cáo thuế số được khấu trừ ít hơn so với thực tế, e xin hỏi bây giờ e phải làm như thế nào ah? E chưa từng gặp chuyện này lên ko biết làm như thế nào cả.
Rất mong mọi người chỉ cho em cách làm để e làm báo cáo thuế tháng này nhé.
E cảm ơn nhiều
Vấn đề này cũng bàn rất nhiều trên diễn đàn bạn có thể tìm đọc trong các topic thuế GTGT nhé.
Thân!

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Cảm ơn chị nhiều nhiều em sẽ tìm đọc ngay.

N

nhungvnisc

Guest
25/9/07
17
0
0
cầu giấy, hà nội
làm tờ khai điều chỉnh ghi vào phần điều chỉnh khác, ghi rõ số tiền trước khi điều chỉnh, sau khi điều chỉnh, điều chỉnh tăng hay giảm, lý do điều chỉnh. thế là ok

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
nhung ơi bạn đã từng gặp như thế này rồi ah? Mình lo quá vì không thấy có mẫu nào cho điều chỉnh cái này thế có phải là phụ lục điều chỉnh 02A ko? Bảo cho mình cách làm với liệu có vấn đề gì ko? Vì bạn ấy sum () thiếu đến 8triệu cơ.Nó cũng ko phải là nhiều nhưng có nó thì tháng này mình vẫn chưa phải nộp thuế nếu bạn đã từng gặp rồi hướng dẫn mình với nhé.
Cảm ơn bạn nhiều!