Thủ tục xin miễn giảm thuế TNDN

• Thread starter hoangngoc
  • Ngày gửi
H

hoangngoc

Guest
18/5/07
7
1
0
TP.Ho Chi Minh
Công ty mình mới thành lập nên cần làm công văn và thủ tục xin miễn giảm thuế TNDN bạn nào có mẫu công văn xin miễn giảm thuế TNDN và thủ tục như thế nào xin hướng dẫn minh với.
Xin đa tạ các bác giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Công ty mình mới thành lập nên cần làm công văn và thủ tục xin miễn giảm thuế TNDN bạn nào có mẫu công văn xin miễn giảm thuế TNDN và thủ tục như thế nào xin hướng dẫn minh với.
Xin đa tạ các bác giúp đỡ
Thủ tục miễn giảm thuế theo luật 78/2006/QH11- Luật QL thuế:

Điều 62. Hồ sơ miễn thuế, giảm thuế
1. Trường hợp người nộp thuế tự xác định số tiền thuế được miễn thuế, giảm thuế, hồ sơ gồm có:
a) Tờ khai thuế;
b) Tài liệu liên quan đến việc xác định số thuế được miễn, số thuế được giảm.
2. Trường hợp cơ quan quản lý thuế quyết định miễn thuế, giảm thuế thì hồ sơ miễn thuế, giảm thuế gồm có:
a) Văn bản đề nghị miễn thuế, giảm thuế trong đó nêu rõ loại thuế đề nghị miễn, giảm; lý do miễn thuế, giảm thuế; số tiền thuế được miễn, giảm;
3. Chính phủ quy định trường hợp người nộp thuế tự xác định số tiền thuế được miễn thuế, giảm thuế; trường hợp cơ quan quản lý thuế quyết định miễn thuế, giảm thuế.

Sửa lần cuối:
H

hoangngoc

Guest
18/5/07
7
1
0
TP.Ho Chi Minh
Thủ tục miễn giảm thuế theo luật 78/2006/QH11- Luật QL thuế:

Điều 62. Hồ sơ miễn thuế, giảm thuế
1. Trường hợp người nộp thuế tự xác định số tiền thuế được miễn thuế, giảm thuế, hồ sơ gồm có:
a) Tờ khai thuế;
2. Trường hợp cơ quan quản lý thuế quyết định miễn thuế, giảm thuế thì hồ sơ miễn thuế, giảm thuế gồm có:
a) Văn bản đề nghị miễn thuế, giảm thuế trong đó nêu rõ loại thuế đề nghị miễn, giảm; lý do miễn thuế, giảm thuế; số tiền thuế được miễn, giảm;
3. Chính phủ quy định trường hợp người nộp thuế tự xác định số tiền thuế được miễn thuế, giảm thuế; trường hợp cơ quan quản lý thuế quyết định miễn thuế, giảm thuế.

Bác Táo xanh ơi, Cám ơn bác đã chỉ giáo nhưng cho mình hỏi một chút, Công ty mình mới thành lập theo luật về miễm giảm cho DN mới đang đầu tư thì công ty mình được miễn 2 năm và giảm 50% trong 3 năm tiếp theo .... Vì vậy mình xin công văn để xin miễn giãm thuế và thủ tục xin miễn giảm thuế TNDN.... Mình có sử dụng công văn và thủ tục như bác táo xanh hướng dẫn có được không hay phai làm theo CV và thủ tục khác?
Xin đa tạ các bác!:sad::sad::sad:

• Like
Reactions: anhdao1305

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA