Báo cáo sử dụng hóa đơn nộp theo quý?

• Thread starter lantra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
Các bạn cho mình hỏi là tờ báo cáo sử dụng hóa đơn mà mình vẫn thường nộp hàng tháng với tờ khai thuế GTGT đó thì cuối quý có phải làm ko? hôm qua mình đi nộp tờ khai thnags 9 chị quản lý bảo là phải làm theo quý nữa nhưng q1 và 2 mình chưa nộp thì bị phạt đó ai biết giúp mình với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Các bạn cho mình hỏi là tờ báo cáo sử dụng hóa đơn mà mình vẫn thường nộp hàng tháng với tờ khai thuế GTGT đó thì cuối quý có phải làm ko? hôm qua mình đi nộp tờ khai thnags 9 chị quản lý bảo là phải làm theo quý nữa nhưng q1 và 2 mình chưa nộp thì bị phạt đó ai biết giúp mình với?
Bạn xem lại TT120 -BTC , ở đây quy định :(trích nguyên văn)...- Bảng tổng hợp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn lập theo quý và do các Chi cục Thuế , các Cục Thuế lập gửi cơ quan thuế cấp trên(mẫu số : 27 BC/HĐ)...Vậy báo cáo này là do ngành thuế tự làm và nộp cho cơ quan cấp trên của mình,các ĐV kinh doanh không phải lập báo cáo này.

V

vihalley

Sơ cấp
19/7/07
20
0
1
Paradise :))

Mình làm BC thuế bình thường + Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn của quý đó, ko biết có thiếu gì ko nữa vì Kế toán trước mình làm vậy đó

lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
mọi người ơi ý em là bc tháng thì em đã làm đâyf đủ rồi nhưng bây giờ chị quảy lý cứ bảo là phải lám BCSD hóa đơn theo quý nũa.mà 2 quý trước mình có làm đâu, chỗ mình mới thay quản lý mà. Có ai phải lam cái đó ko chỉ giupf em với. đang cuooings cả lên đây, hôm nay hết hạn mà.:dog1:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
mọi người ơi ý em là bc tháng thì em đã làm đâyf đủ rồi nhưng bây giờ chị quảy lý cứ bảo là phải lám BCSD hóa đơn theo quý nũa.mà 2 quý trước mình có làm đâu, chỗ mình mới thay quản lý mà. Có ai phải lam cái đó ko chỉ giupf em với. đang cuooings cả lên đây, hôm nay hết hạn mà.:dog1:

Mệt người quản lý này quá. Chuyện này dễ ợt mà bạn, lấy báo cáo 3 tháng trước nhập vô làm 1 là xong thui.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương

Nếu họ yêu cầu thì em cứ làm 1 bảng của quý 3 này, còn bình thường thì mình chỉ phải làm BCSDHD hàng tháng, cuối năm làm BCSDHD của 1 năm thế thôi.

lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
thì làm thì ai chả biết thé hả anh,ý em là chị quản lý nói 2 quý trước mà chưa nộp là bị phạt,em đang tìm có luật nào quy định cái đó ko? bị phạt như thế nào đây, chỗ mọi người có bắt làm thế ko?. :talk:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
thì làm thì ai chả biết thé hả anh,ý em là chị quản lý nói 2 quý trước mà chưa nộp là bị phạt,em đang tìm có luật nào quy định cái đó ko? bị phạt như thế nào đây, chỗ mọi người có bắt làm thế ko?. :talk:

Không ai bắt làm cả, bạn xem bài trích dẫn TT 120 ở dưới đó, bị phạt ah? Bạn cứ hỏi quản lý căn cứ vào đâu phạt nhé (chẵng có chổ nào cả).

Hàng tháng thực hiện báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mẫu BC-26/HĐ (theo mẫu đính kèm), chậm nhất vào ngày 10 của đầu tháng sau. Riêng một số ngành đặc thù có thể báo cáo sử dụng hoá đơn hàng quý nhưng phải được sự chấp thuận của Tổng cục Thuế.
b- Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm (theo mẫu đính kèm) gửi cơ quan thuế trực tiếp quản lý trước ngày 25 tháng 02 năm sau.

lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
uh. em hiểu rồi, cảm ơn mọi ngừoi nhé

T

thuydiem1986

Guest
Bạn xem lại TT120 -BTC , ở đây quy định :(trích nguyên văn)...- Bảng tổng hợp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn lập theo quý và do các Chi cục Thuế , các Cục Thuế lập gửi cơ quan thuế cấp trên(mẫu số : 27 BC/HĐ)...Vậy báo cáo này là do ngành thuế tự làm và nộp cho cơ quan cấp trên của mình,các ĐV kinh doanh không phải lập báo cáo này.
mình đi học trên chi cục thuế nói là kể từ giờ này trở về sau mình không cần phải nộp tờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý nữa đâu bạn ơi

nếu có nộp thì chỉ là để khuyến khích thôi chứ không bắt buộc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA