Công thức Trên Bảng Chấm Công

• Thread starter Cu bi
  • Ngày gửi
C

Cu bi

Guest
28/8/07
109
0
0
38
hà nội
pcccvietnam.com
em xây dựng Bảng chấm công như sau: làm việc cả ngày đánh "X", nửa ngày "/", nghỉ "-",Chủ nhật "CN". Em muốn xây dựng công thức cho cột " Tổng Cộng".
Bác nào biết giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cu bi

Guest
28/8/07
109
0
0
38
hà nội
pcccvietnam.com
Mình xem file của bạn rồi, cho mình hỏi Xm là ký hiệu gì thế?

Xm la làm cả ngày nhưng đi muộn.Hihi, bạn ko cần quan tâm đến cái đó.cứ thiết lập theo: "X" làm cả ngày, tính 1 công; "/" làm nửa buổi, tính 0,5 công;"-" nghỉ, công = 0, "Cn" chủ nhật

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Hihì ... lại còn chấm kiểu thế nữa cơ, chặt chẽ quá nhỉ, nhưng mà vẫn được tính công thì có tác dụng gì nhỉ hic..hic...
Mình gửi lại cho bạn rồi, làm mẫu một tháng thôi nhá, các tháng khác tương tự rồi!
PS: Mà khiếp lại còn để protect nữa chứ, protect thế thì mình sửa làm sao hìhì..!

C

Cu bi

Guest
28/8/07
109
0
0
38
hà nội
pcccvietnam.com
Hihì ... lại còn chấm kiểu thế nữa cơ, chặt chẽ quá nhỉ, nhưng mà vẫn được tính công thì có tác dụng gì nhỉ hic..hic...
Mình gửi lại cho bạn rồi, làm mẫu một tháng thôi nhá, các tháng khác tương tự rồi!
PS: Mà khiếp lại còn để protect nữa chứ, protect thế thì mình sửa làm sao hìhì..!

công ty mình bây giờ còn chấm công đi muộn bao nhiêu time nữa cơ!1 tháng quá 3 lần, bị trừ lương.Hàng tuần, họp vào sáng thứ 2, nhắc nhở!
1 lần nữa thanks bạn nhiều nhiều nhé!

B

baby

Guest
25/7/04
23
0
0
Ví dụ nhá: =countif(range;"x")+ countif(range;"CN")+......
Nếu không được thì gửi file lên mình làm cụ thể cho!
mình cũng lập công htức như bạn bảo nhưng không được bạn có thể post lên cho mình đc k

G

gacham

Guest
24/7/13
1
0
0
TP.HCM
Ðề: Công thức Trên Bảng Chấm Công

Công ty bạn Cubi còn đỡ, công ty mình chấm công còn chi tiết hơn nhiều...huhu. Bạn tamnt07 giúp mình làm công thức với được không? Vốn dĩ dở excel nay lại làm cho công ty sản xuất nên chấm công phức tạp quá, vừa phải chấm công 8 tiếng (hành chánh), công tăng ca, công ngày chủ nhật, tăng ca ngày thường là 150%, tăng ca ngày CN là 200%...chẳng biết phải làm sao. Mong bạn giúp cho

R

racseverr1

Sơ cấp
29/7/13
5
1
0
29
HCM

Những gì đang thắc mắc đẵ có trong đây. thanks các bác :D

• Like
Reactions: Dịch Diệp
S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
568
99
28
66
HCM city

(ông ty mình chấm công còn chi tiết hơn nhiều...huhu. Bạn tamnt07 giúp mình làm công thức với được không? Vốn dĩ dở excel nay lại làm cho công ty sản xuất nên chấm công phức tạp quá, vừa phải chấm công 8 tiếng (hành chánh), công tăng ca, công ngày chủ nhật, tăng ca ngày thường là 150%, tăng ca ngày CN là 200%...chẳng biết phải làm sao. Mong bạn giúp cho

Bạn tham khảo file mình đã làm giúp cho 1 bạn bằng hàm tự tạo;
Thấy ưng í ta sẽ thảo luận tiếp.
:004:

Đính kèm

• gpeChamCong.rar
    8.6 KB · Lượt xem: 4,315
0

0922825456

Guest
28/7/13
1
0
0
36
Đồng Nai

Công ty bạn Cubi còn đỡ, công ty mình chấm công còn chi tiết hơn nhiều...huhu. Bạn tamnt07 giúp mình làm công thức với được không? Vốn dĩ dở excel nay lại làm cho công ty sản xuất nên chấm công phức tạp quá, vừa phải chấm công 8 tiếng (hành chánh), công tăng ca, công ngày chủ nhật, tăng ca ngày thường là 150%, tăng ca ngày CN là 200%...chẳng biết phải làm sao. Mong bạn giúp cho

Sao bản ko thử lập bảng chấm công theo giờ vd 8 tiếng thì chấm 8 như thế bảng công của bạn sẽ dễ hơn vì ko phải quy ước quá nhiều VD như " X ", " / ", .....

N

ngocnhansu

Guest
27/12/10
2
0
0
hóc môn

Hi mọi người ơi, giúp mình với.
Bên mình là chuỗi cửa hàng nên có rất nhiều cửa hàng và mỗi nơi mình lại có ký hiệu đặt trưng vì các bạn có luân chuyển hỗ trợ cho các cửa hàng, rồi đào tạo....nên mỗi cửa hàng phải là một ký hiệu khác nhau như vậy mới biết thời gian nào các bạn ở đâu, vậy là cứ mỗi cửa hàng mới là công thức lại dài ra, mình đếm theo hàm Countif nên cứ loằn ngoằn, đến giờ thì mình không kiểm soát được luôn,
Bạn nào giỏi excel chỉ giúp mình công thức cho nó gọn với.
Cảm ơn cả nhà nha :)

Đính kèm

• Bảng chấm công.xls
    109.5 KB · Lượt xem: 1,822
Sửa lần cuối:
QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi

Bên mình là chuỗi cửa hàng nên có rất nhiều cửa hàng và mỗi nơi mình lại có ký hiệu đặt trưng vì các bạn có luân chuyển hỗ trợ cho các cửa hàng, rồi đào tạo....nên mỗi cửa hàng phải là một ký hiệu khác nhau như vậy mới biết thời gian nào các bạn ở đâu, vậy là cứ mỗi cửa hàng mới là công thức lại dài ra, mình đếm theo hàm Countif nên cứ loằn ngoằn, đến giờ thì mình không kiểm soát được luôn,

Công thức thì mình kém! Nhưng có thể góp í về công thức như sau: Mỗi CH (cửa hàng) nên cho 1 mã; Các mã này có độ dài như nhau ( nên = 2))
Nếu làm chổ này hay chổ kia mà lương như nhau, thì có thể tìm cách khác rút gọn hàm COUNTIF() của bạn;

Nếu là mình thì mình sẽ viết hàm tự tạo;
Khi đó hàm làm việc sẽ không nhanh hơn công thức của excel, nhưng bù lại ta có thể thêm bớt thoải mái các CH trong chuỗi dằng dặt của bạn?

khonghieu

khonghieu

Trung cấp
16/11/06
108
2
0
TPHCM

Công thức của bạn dài ngoằn và phức tạp, mình đã có cách tính khác rồi dù cho bạn có thêm bao nhiêu cửa hàng đi nữa thì cũng không ảnh hưởng gì đến công thức đấy cả.

Tuy nhiên, trước hết bạn phải tóm gọn lại các ký hiệu trong bảng chấm công trên ( A, OFF, U, NB, B...) và cách thức tính như thế nào?
Chẳng hạn :
A : nghỉ phép được hưởng lương
OFF : ngày nghỉ hàng tuần
nghỉ không lương,...

Khi nào bạn bổ sung thông tin đầy đủ, mình sẽ hoàn chỉnh công thức cho bạn.

D

ductrungsg

Guest
9/1/12
2
0
1
47
Hcm

Công thức của bạn dài ngoằn và phức tạp, mình đã có cách tính khác rồi dù cho bạn có thêm bao nhiêu cửa hàng đi nữa thì cũng không ảnh hưởng gì đến công thức đấy cả.

Tuy nhiên, trước hết bạn phải tóm gọn lại các ký hiệu trong bảng chấm công trên ( A, OFF, U, NB, B...) và cách thức tính như thế nào?
Chẳng hạn :
A : nghỉ phép được hưởng lương
OFF : ngày nghỉ hàng tuần
nghỉ không lương,...

Khi nào bạn bổ sung thông tin đầy đủ, mình sẽ hoàn chỉnh công thức cho bạn.

D

ductrungsg

Guest
9/1/12
2
0
1
47
Hcm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA