Mỗi tuần một chuyên đề

Chứng từ sổ sách kế toán

• Thread starter ktvidifi
  • Ngày gửi
K

ktvidifi

Guest
11/10/07
2
0
0
Hà nội
Chào tất cả các bạn.
Tổng công ty mình mới thành lập, chứng từ sổ sách kế toán phải bắt đầu từ số 0 .Các bạn có biết chỗ nào bán các loại chứng từ, sổ sách kế toán in sẵn bắt buộc& hướng dẫn(trừ hóa đơn GTGT)theo QĐ 15/2006/QĐ-BTC không ??? Tổng Cty cổ phần của mình thực hiện dự án cầu đường BOT vậy nên dùng phần mềm kế toán nào là tốt nhất? Giúp mình với, cảm ơn cả nhà thật nhiều!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Muomxanh

Guest
12/5/07
60
0
0
Ha Noi
Sổ sách biểu mẫu ở phố Phan Huy Chú nhé

L

le_nga

Guest
16/8/07
18
0
0
38
Quảng Ngãi
Bạn ở HN thì mình chịu, chứ ở TP.HCM thì bạn đến ĐC: 101 Paster, P. Bến Nghé, Quận 1, TP.HCM có đầy đủ các loại sổ sách kế toán.

K

ktvidifi

Guest
11/10/07
2
0
0
Hà nội
Cảm ơn

Mình xin cảm ơn bạn Le_nga và Tamnt07 và bạn Muomxanh nhé.Nếu các bạn có thêm thông tin thì POST cho mình nhé!BYEBYE!!!

M

meocon83

Guest
18/9/07
4
0
0
Hà tây
mọi người ơi cho em hỏi chút. em mới ra trường và được nhận vào 1 công ty chị kế toán ở đó nghỉ việc và bàn giao giấy tờ lại cho em. em không biết chứng từ nào đi kèm với nhau chỉ dùm em với. nếu chứng từ không đầy đủ có liên quan đến em sau này không?

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
mọi người ơi cho em hỏi chút. em mới ra trường và được nhận vào 1 công ty chị kế toán ở đó nghỉ việc và bàn giao giấy tờ lại cho em. em không biết chứng từ nào đi kèm với nhau chỉ dùm em với. nếu chứng từ không đầy đủ có liên quan đến em sau này không?

bạn phải nói rõ thì mọi người mới giúp được chứ:wall:

T

Thanh-_-An

Guest
19/4/07
39
0
0
Da Nang
Meocon83 phải cẩn thận đấy, vì em chưa có kinh nghiệm nên rất dễ dẫn đến làm sai mà không biết, còn ông chủ thì cứ ỷ có kế toán mới rồi là mọi việc từ A-Z về kế toán là em phải chịu. Em phải nói rõ cho ông chủ biết là em chỉ chịu trách nhiệm kể từ ngày ông chủ ký Hợp đồng lao động với em thôi, còn các chứng từ cũ em không chịu trách nhiệm.

M

meocon83

Guest
18/9/07
4
0
0
Hà tây
sổ sách hộ kinh doanh cá thể

cảm ơn mọi người. em đã trình bày với xếp rùi. em chỉ nhận số dư thôi ông ấy đồng ý. mọi người cho em hỏi chút nhé. GĐ em có thành lập hộ kinh doanh cá thể mới đi vào hoạt động, e không rõ sổ sách kế toán có giống như bên công ty không ạ chỉ cho em với.

levanton

levanton

Cao cấp
cảm ơn mọi người. em đã trình bày với xếp rùi. em chỉ nhận số dư thôi ông ấy đồng ý. mọi người cho em hỏi chút nhé. GĐ em có thành lập hộ kinh doanh cá thể mới đi vào hoạt động, e không rõ sổ sách kế toán có giống như bên công ty không ạ chỉ cho em với.

Sổ sách hộ kinh doanh cá thể đơn giản. ghi đơn, không sử dụng hệ thống tài khoản kế toán. Bạn lên đội thuế quản lý để mua sổ.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Sổ sách hộ kinh doanh cá thể đơn giản. ghi đơn, không sử dụng hệ thống tài khoản kế toán. Bạn lên đội thuế quản lý để mua sổ.

Sao lại hướng dẫn đơn giản thế, các em như thế mà hướng dẫn có vậy thì chẳng làm được đâu. Cũng nói với các em là ở đây (trang web nay) chỉ giải quyết từng tình huống được chứ nói hết cả các vấn đề thì các anh chẳng có thời gian và chẳng có chữ đâu. Mọi người nên có tình huống cụ thể:
Ví dụ: như sổ sách nhận của người cũ thì bạn chỉ cần căn cứ vào luật kế toán và các quyết định 48 hoặc 15/2006 là có căn cứ rồi.
Nếu trường hợp mới vào việc kế toán thì ôi... rất nhiều việc, biết nói việc nào đây.. các bạn hỏi từng việc 1 nhé !
Còn về phần mềm kế toán: thì tất cả các PM hiện nay đều phải tuân theo nguyên lý kế toán cả, chỉ khác về giao diện sử dụng thôi. Nên đừng ngại, riêng về chi phí thì phải xây dựng cách tính, tập hợp chi phí, tính giá thành riêng để Phần mềm thiết lập thêm. Còn Fast, Misa, effest, Acsoft. bravo,..vv cũng có ưu điểm riêng cả, vấn đề là mình đưa được ra các yêu cầu để Phần mềm soạn theo. Chúc thành công!

T

trieuluong

Guest
21/4/06
34
0
0
46
SG
Tôi thấy bạn ấy nên xài Excel cho quen đã rồi hãy tìm PM phù hợp, Load mẫu CT theo hình thức của bạn rồi tự làm sổ thôi, dễ mà.

D

dinhquang2011

Guest
Em xin chào các anh chị. Em mới được nhận vào làm kế toán công trường xây dựng. Em muốn biết làm thế nào để quản lý tài sản, máy móc thiết bị hiệu quả và các sổ sách, chứng từ liên quan đến nó. Em cảm ơn rất nhiều !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA