Chưa kê khai thuế TNCN từ tháng 4/2007 thì có bị phạt không?

• Thread starter Tran Khanh Tri
  • Ngày gửi
T

Tran Khanh Tri

Guest
28/3/06
59
0
6
tp Ho Chi Minh
:wall:Chào các anh chị trên WebKetoan. Giám đốc ở công ty mình thu nhập 9.008.000 từ tháng 04/2007 đến nay, nhưng Công ty chưa kê khai thuế thu nhập cá nhân, vậy bây giờ mình phải lam sao, nộp mẫu biểu nào, có bị phạt không, xin các anh chị giúp đỡ, gửi kèm mẫu biểu và cách tính thuế TNCN. Cám ơn các anh chị nhiều lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
chẳng sao cả, hết năm tài chính làm một bản quyết toán thuế TNCN với cơ 1uan thuế rồi nộp tiền thuế luôn.

phong2v

phong2v

Guest
Không sao hết , phạt cái gì mà phạt..... lúc nào cũng phạt
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=33368
Vào link trên bạn Down File mẫu biểu của Nguyễn Tú Anh.

Trích trong thông tư 60

Phần C - NỘP THUẾ
I. Thời hạn nộp thuế

1. Người nộp thuế có nghĩa vụ nộp thuế đầy đủ, đúng thời hạn vào ngân sách Nhà nước.
2. Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
[FONT=&quot]3. Trường hợp cơ quan thuế tính thuế hoặc ấn định thuế, thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo của cơ quan thuế[/FONT]

Đấy các bạn đọc đi, có thời hạn rõ ràng cho việc nộp thuế, còn ko đúng thời hại thì phạt hay ko chắc các bạn hiểu,

L

lukhach082175

Guest
21/8/06
41
0
0
Khắp nơi
Trích trong thông tư 60

Phần C - NỘP THUẾ
I. Thời hạn nộp thuế

1. Người nộp thuế có nghĩa vụ nộp thuế đầy đủ, đúng thời hạn vào ngân sách Nhà nước.
2. Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
[FONT=&quot]3. Trường hợp cơ quan thuế tính thuế hoặc ấn định thuế, thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo của cơ quan thuế[/FONT]

Đấy các bạn đọc đi, có thời hạn rõ ràng cho việc nộp thuế, còn ko đúng thời hại thì phạt hay ko chắc các bạn hiểu,
Nhưng mà bác ơi, cho em hỏi tí. Em cũng đọc nhiều rồi, và biết thuế TNCN thì do người lao động đóng nộp. Có điều từ đầu năm tới giờ em ko đả động gì đến khoản này cả, ko trừ trong lương của họ, và họ dường như cũng ko nghĩ rằgn mình phải đóg thuế TNCN nữa. Cuối năm em bùng 1 phát thì chắc người ta la oai oái quá à..... gom gom cuối năm trừ 1 cái ko khéo hết tiền thưởng tết:wall:
Các bác cho em hỏi có cách nào ko? hay từ giờ đến cuối năm, em cứ ước tính ra thuế TNCN của họ, rồi chia 3 ra, trừ vào lương 3 tháng 10, 11, 12?
Em cũng chưa làm thuế TNCN bao giờ, có ấu trĩ chút nào thì các bác đừng cười chê nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA