Điều chỉnh thế nào khi tờ khai thuế bị sai?

• Thread starter YUMIKO
  • Ngày gửi
Y

YUMIKO

Guest
20/3/06
1
0
1
Tphcm
Em đang ở trong tình trạng hết sức kho khăn . Em mòi tn ra trường nên ko bit nhiều cho nên em dang gặp rắc rối to vời chi cục thuế mong các anh chị trong forum giứp dỡ em. Rắc rối là thế này: chị kt cũ làm sai BCT Tháng 678 là do khi làm bảng phân bổ:
1.Tổng dt hh dv bán ra chị lại (-) đi những vật tư mà cty em dã bán ra
2.Thuế gtgt của hh dv cần pbổ trong kỳ chị lại (-) số thuế gtgt mà cty em đã mua những vật tư
3. thuế gtgt mua vào dc khầu trừ trong kỳ thì lại (+) lại số thuế gtgt mà đã (-) ở mục 2.
Mà cty em kd vừa chịu thuế vừa ko chịu thuế (làm về vận tải biền) dồng thời mua những vật tư như :ống nhựa, lưới cưa... về bán lại. Em có hỏi tại sao mình làm như vậy thì chị kt nói là minh kd chịu thuế , ko chịu mthuế , còn nhửng vtư mà mình mua vô bao nhiêu (dthu, thuế gtgt) thì mình dc hưởng hết. Chị nói là theo Thông Tư 132 nên mình làm đúng rồi. Nhưng khi cán bộ thuế ktra lại nóii là cty đã làm sai rồi nên em phải diều chỉnh. Mà bay jờ em ko biết điều chỉnh như thế nào nữa. Em ko bit ai dúng ai sai. Em mong dc các anh chị trong forum giúp em làm điều chỉnh nếu chị kt dã làm sai còn chị kt làm đúng thì em phải nói như thế nào cho cán bộ thuế hiểu. Mong các anh chị giúp đỡ sớm vì sắp hết hạn nộp BCT rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA