Cho hỏi về Đăng ký LĐ cho VPĐD

• Thread starter chauchau
  • Ngày gửi
C

chauchau

Guest
13/9/04
48
0
6
52
hcm
Các bạn cho mình hỏi Vpdd đang làm thủ tục lập cty 100% vốn NN chỉ còn 2-3 tháng nữa là nhận giấy phép ,nếu bi giờ ký HDLĐ (loại không xác định time và thử việc 2 tháng) với nhân viên và đóng BHXH,BHYT,PIT cho nhân viên đầy đủ thì có nên đăng ký với Posco k? và nếu không đăng ký thì có sai luật không ? vì thủ tục rườm ra quá mặt khác chỉ 2-3 tháng nữa là ký lại HDLĐ mới với cty 100% vốn NN rồi .

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Nếu VPDD thì bạn nên làm từ lâu về cái này. Không làm người ta cũng bắt buộc bạn phải đăng ký. Fosco chứ không phải Posco. VPDD của bạn đã hoạt động bao lâu rồi. Nếu lâu thì đăng ký như vậy rất dễ bị truy thu còn nếu không thì không sao cả.
Thân

C

chauchau

Guest
13/9/04
48
0
6
52
hcm
Nếu VPDD thì bạn nên làm từ lâu về cái này. Không làm người ta cũng bắt buộc bạn phải đăng ký. Fosco chứ không phải Posco. VPDD của bạn đã hoạt động bao lâu rồi. Nếu lâu thì đăng ký như vậy rất dễ bị truy thu còn nếu không thì không sao cả.
Thân

Bên mình có ký Hd cung ứng LD (cái này hình như là bắt buộc) với Fosco nhưng không ký Hd dịch vụ thanh toán lương qua Fosco nên VPDD có thể ký Hd truc tiep với người LD ,các khoản thuế và BHXH VPDD trả trực tiếp cho Sở TM và BHXH nên mình nghĩ là không cần phải làm thêm bước khai báo với Fosco khi có thêm người mới .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA