cp Khoan khảo sát

• Thread starter Vàng phai
  • Ngày gửi
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Cty em có nhận khoan khảo sát địa chất ctrình và khoán lại cho một đơn vị khác , thực chất cp khoán là 25%, tuy nhiên em ko hiểu những cp của loại này gồm những gì , định mức là bao nhiêu , nếu khoán cho đvị đó là 65 %, lãi 5 % thì cp còn lại được phan bổ , được dịnh mức là bao nhiêu và gồm những gì . Cả nhà giúp em:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Bạn khoán lại toàn bộ hay khoán lại phần khoan thôi? Sao khoán rẻ thế?
Việc khoán lại không căn cứ vào định mức mà căn cứ vào thỏa thuận trong hợp đồng giao khoán.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Bạn khoán lại toàn bộ hay khoán lại phần khoan thôi? Sao khoán rẻ thế?
Việc khoán lại không căn cứ vào định mức mà căn cứ vào thỏa thuận trong hợp đồng giao khoán.
Khoán phần khoan thôi , cp A , hoá đơn , cp qly . . .mình chịu

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Khoán phần khoan thôi , cp A , hoá đơn , cp qly . . .mình chịu

Dĩ nhiên là bạn chịu rồi. Bạn phải xuất hóa đơn đầu ra và báo cáo.

Còn đầu vào, phần khoan:

- Nếu bên nhận khoán có xuất hóa đơn cho bạn thì căn cứ vào hóa đơn bạn HT bình thường
- Nếu bên nhận khoán là cá nhân không có hóa đơn thì bạn coi như là Cty bạn làm, bạn HT các chi phí như nhân công, thuê máy... vào CP của Cty bạn, lúc này HĐồng giao khoán chỉ mang tính nội bộ thôi, k khai báo, còn nhân công hay các chi phí khác bạn phải làm cho đúng quy định.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Cty em có nhận khoan khảo sát địa chất ctrình và khoán lại cho một đơn vị khác , thực chất cp khoán là 25%, tuy nhiên em ko hiểu những cp của loại này gồm những gì , định mức là bao nhiêu , nếu khoán cho đvị đó là 65 %, lãi 5 % thì cp còn lại được phan bổ , được dịnh mức là bao nhiêu và gồm những gì . Cả nhà giúp em:wall::wall::wall:

Không có văn bản nào quy định định mức cả, chỉ có kinh nghiệm thường cho thấy là: khi nhận 1 hợp đồng khoán KSĐC Công trình thì Giám đốc, phòng kỹ thuật và kế toán Trưởng xây dựng dự trù kinh phí thôi, ví dụ: nhân công 50-60%, Máy khoan, thiết bị khác (máy thi công): 10-15%, vật tư khoan: 10-15%, Thí nghiệm mầu 20-25% (tùy theo từng CT, có CT lên tới 40-50%), chi phí chung 3-6%, lãi định mức là 15-20%...vv những định mức này tùy thuộc vào từng công trình, chất đất đá, mũi khoan thường hay kim cương..vv, kỹ sư địa chất ở Cty bạn nắm chắc lắm đấy. Bạn xây dựng xong thì chứng từ hóa đơn bám theo đó mà làm. Tuy nhiên trong KSĐC thực tế lại khác, chắc bạn cung biết tại sao lại khoán 25% như TH của bạn.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Không có văn bản nào quy định định mức cả, chỉ có kinh nghiệm thường cho thấy là: khi nhận 1 hợp đồng khoán KSĐC Công trình thì Giám đốc, phòng kỹ thuật và kế toán Trưởng xây dựng dự trù kinh phí thôi, ví dụ: nhân công 50-60%, Máy khoan, thiết bị khác (máy thi công): 10-15%, vật tư khoan: 10-15%, Thí nghiệm mầu 20-25% (tùy theo từng CT, có CT lên tới 40-50%), chi phí chung 3-6%, lãi định mức là 15-20%...vv những định mức này tùy thuộc vào từng công trình, chất đất đá, mũi khoan thường hay kim cương..vv, kỹ sư địa chất ở Cty bạn nắm chắc lắm đấy. Bạn xây dựng xong thì chứng từ hóa đơn bám theo đó mà làm. Tuy nhiên trong KSĐC thực tế lại khác, chắc bạn cung biết tại sao lại khoán 25% như TH của bạn.
Trời ui bác để lãi 15-20 % thì nộp thuế chết à, trong trường hợp của em khoán hẳn cho 1 đvị khác ( có hđ VAT hẳn hoi ) thì nên để lãi 5 % thôi, các cp lẻ tể còn lại nên định mức bao nhiu?

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Trời ui bác để lãi 15-20 % thì nộp thuế chết à, trong trường hợp của em khoán hẳn cho 1 đvị khác ( có hđ VAT hẳn hoi ) thì nên để lãi 5 % thôi, các cp lẻ tể còn lại nên định mức bao nhiu?

Chú này hay thật! Chú là công ty Cổ phần mà để lãi 5% thì ai người ta góp vốn, phải hơn lãi suất ngân hàng chứ. Mà đấy chỉ là gợi ý, chứ khoan KSĐC theo anh biết lãi gấp nhiều nhiều chứ lị. Tùy chú cho cty ăn cơm hay ăn cháo thôi.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Chú này hay thật! Chú là công ty Cổ phần mà để lãi 5% thì ai người ta góp vốn, phải hơn lãi suất ngân hàng chứ. Mà đấy chỉ là gợi ý, chứ khoan KSĐC theo anh biết lãi gấp nhiều nhiều chứ lị. Tùy chú cho cty ăn cơm hay ăn cháo thôi.
Các bác đóng cp cho cty em béo lắm , toàn muốn ăn cháo thôi , mà là cháo hành thôi chứ lị, năm đầu tiên bác thông cảm , đầu tư bao nhiu thứ chưa lỗ là may đấy.Bác xem cho em cái định mức chi phí đi mà , khoán cho người ta bao nhiu , lãi nên để thấp nhất là bao nhiu, cp qlý , vpp . . .là bao nhiu % là đẹp nhất , nhé nhé :angel:

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Anh có thể chỉ rõ giúp em trong 60 % cp nhân công thì bao nhiu % cho lương quản lý và bao nhiêu cho nhân công trực tiếp ạ?
Em mới làm cía này mà mù tịt à , ai có nguyên bộ mẫu chứng từ của chi phí khoan khảo sát cho em với , em cám ơn nhiều nhiều:cool2::cool2:

Sửa lần cuối:
H

huongpham1982

Guest
30/5/08
1
0
0
42
tp.hcm
cp khoan khao sat

có phải NCTT của khoan khảo sát giống như bên XD là 40% không? cp nguyên vật liệu là bao nhiêu %? vật tư thay thế là bao nhiêu% ? không có VB - TT hướng dẫn em phải phân bổ như thế nào là hợp lý mà không bị loại CP khi quyết toán đây?em cũng đang bí ớ khía cạnh này? các bác giúp em với

Sửa lần cuối:
sparrow

sparrow

Chimse
20/8/07
250
1
18
Hai Bà Trưng
Anh có thể chỉ rõ giúp em trong 60 % cp nhân công thì bao nhiu % cho lương quản lý và bao nhiêu cho nhân công trực tiếp ạ?
Em mới làm cía này mà mù tịt à , ai có nguyên bộ mẫu chứng từ của chi phí khoan khảo sát cho em với , em cám ơn nhiều nhiều:cool2::cool2:

thông thường tại các cty thăm dò địa chất các chi phí thường khá chi tiết. có thể chi tiết theo từng mũi khoan.vậy không hiểu chỗ bạn sao không tách được chi phí này??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA