Tìm mẫu công văn xin miễn thuế TNDN

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Á

Ánh Tuyết

Guest
Có ai có mẫu công văn xin miễn thuế TNDN đối với DN thiết kế website, sản xuất phần mềm kg? Cho mình xin với. Search trên mạng mà kg có. Mình đang cần gấp. Hu hu

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Có ai có mẫu công văn xin miễn thuế TNDN đối với DN thiết kế website, sản xuất phần mềm kg? Cho mình xin với. Search trên mạng mà kg có. Mình đang cần gấp. Hu hu
Không còn chế độ xin cho nữa bạn ơi, bạn phải tự xác định số thuế được miễn, giảm và kê khai trong hồ sơ ke khai thuế và kèm theo các tài liệu liên quan đến việc miễn giảm thuế:
Tại mục I Phần E Thông tư 60/2007/TT-BTC
“Người nộp thuế tự xác định số thuế được miễn thuế, giảm thuế hoặc không phải nộp thuế và khai báo với cơ quan thuế trong hồ sơ khai thuế, trừ các trường hợp quy định tại mục II Phần này.

Tài liệu liên quan đến việc xác định miễn thuế, giảm thuế là một phần của hồ sơ khai thuế.”

G

gaconlonton_

Guest
Đúng là thế! Không có mẫu. Nhưng tốt hơn là bạn bịa ra 1 mẫu gửi cơ quan thuế (cho chắc cú, vì TT về thuế TNDN tự nhiên có câu dở hơi là: lựa chọn và thông báo- mà thông báo bằng gì mồm hay văn bản lại chả nói) =>nhiều Cục thuế bám vào đó hành ra phết.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Có mẫu đấy chứ mẫu số : 01/MGTH ban hành kèm theo thông tư 60 bạn vòa đó xem mẫu nhé.

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Có mẫu đấy chứ mẫu số : 01/MGTH ban hành kèm theo thông tư 60 bạn vòa đó xem mẫu nhé.

Cái mẫu này chỉ dành cho các loại thuế phải làm đơn xin thôi, chứ Thuế TNDN đơn vị tự xác định, không phải công văn công veo gì cho mệt.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA