Hóa đơn tiền đô

• Thread starter KHong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

KHong

Guest
20/4/07
37
0
0
38
Bac Giang
Anh, Chị ơi! Giúp E với, Công ty E có xuất hóa đơn GTGT với nội dung như sau: Tên hàng hoá, dvụ Đơn vị tính SL ĐG Thành tiền
Cung cấp phiên dịch 50USD

Cộng tiền hàng 50USD
Thuế suất: 10% Tiền thuế GTGT: 5USD
Tổng cộng tiền thanh toán: 55USD
= 885.500VND
Số tiền viết bằng chữ: Năm mươi năm đô la
Tám trăm tám mươi lăm nghìn năm trăm động
Mới đầu E viết bằng tiền đô thôi, nhưng sau khách hàng bảo phải đổi sang tiền Viêt, E đã viết thêm tiền Việt vào và đóng dấu vào chỗ thêm đó, khách hàng đã chấp nhận. Như vậy 2 liên còn lại E vấn phải ghi thêm bằng tiền Việt và đóng dấu vào đó hay làm như nào a??? E bỡ ngỡ quá, mới ra trường bây giờ rơi vào những tình huống như này E thấy run lắm.
Mong A, Chị giúp E với
E cảm ơn A, Chị rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
Khi em viết thêm vào thì phải kê giấy than và viết cả 3 liên chứ. Sao lại chỉ viết ở liên đỏ. Trên hóa đơn em cũng ghi tỷ giá nữa nhé.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Anh, Chị ơi! Giúp E với, Công ty E có xuất hóa đơn GTGT với nội dung như sau: Tên hàng hoá, dvụ Đơn vị tính SL ĐG Thành tiền
Cung cấp phiên dịch 50USD

Cộng tiền hàng 50USD
Thuế suất: 10% Tiền thuế GTGT: 5USD
Tổng cộng tiền thanh toán: 55USD
= 885.500VND
Số tiền viết bằng chữ: Năm mươi năm đô la
Tám trăm tám mươi lăm nghìn năm trăm động
Mới đầu E viết bằng tiền đô thôi, nhưng sau khách hàng bảo phải đổi sang tiền Viêt, E đã viết thêm tiền Việt vào và đóng dấu vào chỗ thêm đó, khách hàng đã chấp nhận. Như vậy 2 liên còn lại E vấn phải ghi thêm bằng tiền Việt và đóng dấu vào đó hay làm như nào a??? E bỡ ngỡ quá, mới ra trường bây giờ rơi vào những tình huống như này E thấy run lắm.
Mong A, Chị giúp E với
E cảm ơn A, Chị rất nhiều
Trường hợp của em tốt nhất là Hủy HĐ đó đi và em ra lại HD khác thay thế em quy đổi ra tiền VND nhé.Chứ em làm thế là không ổn rồi.
Thân!

H

HaiNguyen

Guest
tốt nhất em nên thu hồi hóa đơn đó về xuất hóa đơn khác, khi xuất hóa đơn khác về đơn giá và thành tiền em có thể ghi USD, còn phần tổng cộng, tiền thuế và tổng số tiền thanh toán em nên ghi VND và viết rõ tỷ giá vào em nhé. và em ghi hòa đơn này thay thế hóa đơn Số ..., chúc em may mắn

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Uhm đúng rồi.
Hủy và xuất lại cái khác có qui đổi tiền việt làm yên tâm nhất.
Nhưng nếu bạn viết hóa đơn quen rồi thì bạn kê giấy than viết lại y như vậy trên 2 liên còn lại ( nhớ ghi thêm tỉ giá liên ngân hàng ngày phát hành hóa đơn) thì cũng không vấn đề gì.
Chúc thành công. hihi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA