Hóa đơn tiền điện thoại

• Thread starter KHong
  • Ngày gửi
K

KHong

Guest
20/4/07
37
0
0
38
Bac Giang
Các Bác ơi cho E hỏi một chút, ở công ty các hóa đơn tiền điện thoại họ đưa sau ngày E nộp báo cáo thì E phải làm như nào??? Như E nộp báo cáo thuế tháng 8 ngày 12 thì ngày 14 họ mới đưa thì hóa đơn đó E để tháng sau khai vào có được k a??? Mà tháng sau thì E nộp báo cáo muôn hơn thì tháng đó khai của cả hai thàng vào ạ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Các Bác ơi cho E hỏi một chút, ở công ty các hóa đơn tiền điện thoại họ đưa sau ngày E nộp báo cáo thì E phải làm như nào??? Như E nộp báo cáo thuế tháng 8 ngày 12 thì ngày 14 họ mới đưa thì hóa đơn đó E để tháng sau khai vào có được k a??? Mà tháng sau thì E nộp báo cáo muôn hơn thì tháng đó khai của cả hai thàng vào ạ???

Ok! không vấn đề gì đâu bạn.

thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Bạn nên tìn luật thuế GTGT hiện hành để đọc lại cho rõ,theo quy định thì hóa đơn GTGT đầu vào sẽ được kê khai trong vòng 3 tháng kể từ ngày phát hành, vì vậy hóa đơn phát hành vào tháng 08 có thể kê khai vào bảng kê hàng mua vào của tháng 11 là hạn cuối cùng.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bạn nên tìn luật thuế GTGT hiện hành để đọc lại cho rõ,theo quy định thì hóa đơn GTGT đầu vào sẽ được kê khai trong vòng 3 tháng kể từ ngày phát hành, vì vậy hóa đơn phát hành vào tháng 08 có thể kê khai vào bảng kê hàng mua vào của tháng 11 là hạn cuối cùng.

Tháng 10 chứ bac !!!! sao lại tháng 11 nhỉ ????

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Còn trong hạn 3 tháng là ok, em không phải lo lắng gì hết kê khai trong tháng 9 bình thường.
Thân!

B

bluerose

Guest
30/11/05
17
0
0
Đại Dương Xanh
Em cu ke khai hoa don ma ho gui sau ngay em nop bao cao vao bao cao thue thang sau di, vi moi hoa don, duoc phep giu lai khong ke khai trong vong 3 thang, neu sau 3 thang em khong ke khai, thi so thue duoc khau tru do se dua vao chi phi.

V

vanquan772003

Guest
5/5/06
43
0
0
HCM
www.trungnam.com.vn
Còn trong hạn 3 tháng là ok, em không phải lo lắng gì hết kê khai trong tháng 9 bình thường.
Thân!

Mình đính chính là thời hạn kê khai Hóa đơn đầu vào là 4 kỳ kê khai thì chính xác và không làm người hỏi hiểu lầm

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Mình đính chính là thời hạn kê khai Hóa đơn đầu vào là 4 kỳ kê khai thì chính xác và không làm người hỏi hiểu lầm

Mình nhớ là thời hạn kê khai của hóa đơn đầu vào là 3 tháng mà?
Qui định nào nói là 4 kỳ kê khai vậy bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA