Quỹ dự phòng

• Thread starter LeThuThuy
  • Ngày gửi
L

LeThuThuy

Guest
7/4/06
45
0
6
TP.HCM
Cho mình hỏi Cty mình mua 1 căn hộ, mình phải trả một số tiền gọi là quỹ dự phòng , vậy mình phải hạch toán quỹ dự phòng này vào tài khoản nào, các anh chị chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Cho mình hỏi Cty mình mua 1 căn hộ, mình phải trả một số tiền gọi là quỹ dự phòng , vậy mình phải hạch toán quỹ dự phòng này vào tài khoản nào, các anh chị chỉ giúp.

Bạn nói rõ hơn mọi người mới giúp được. Bạn đã hoàn tất thủ tục mua bán chưa? Thanh toán hết chưa hay mới đặt cọc?

hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội

1/ Ghi tăng ts
Nợ Tk 211
Nợ Tk 133( nếu có)
có tk111,112,331
2/ kết chuyển nguồn hình thành TS
Nợ Tk 415( nguyên giá của TS)
có Tk411

T

t nguyet

Trung cấp
23/5/06
97
1
0
40
Quang Nam
Phải trả một số tiền gọi là quỹ dự phòng này nhằm mục đích gì, bạn hỏi mình không hiểu gì cả, có thể nói rõ hơn được không?Có phải đây là khoản đặt cọc cho người bán không?

L

LeThuThuy

Guest
7/4/06
45
0
6
TP.HCM
Phải trả một số tiền gọi là quỹ dự phòng này nhằm mục đích gì, bạn hỏi mình không hiểu gì cả, có thể nói rõ hơn được không?Có phải đây là khoản đặt cọc cho người bán không?

Đây là khoản tiền do người bán thu để sửa chữa lớn căn hộ (quỹ này được thỏa thuận với người mua ngay lần đầu), chỉ đóng 1 lần vào lúc mua nhà, chỉ có phiếu thu mà không có hóa đơn tài chính.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA