Hợp đồng lương

• Thread starter cam Dang
  • Ngày gửi
C

cam Dang

Guest
3/3/07
29
0
0
tp.hcm
-Anh chị nào biết giúp em với,cty em chi có 6 người thôi,1GD,1PGD,1Kế toán,2 kien trúc sư và 1 người giúp việc,em có nói với Sếp về việc mua BH nhưng sếp nói khỏi cần mua,tiền lương trong đó đã có tiền BH,vì cty ít người nên để tự nhân viên mua BH luôn,làm như vậy có được ko ạ
-còn HDLĐ cty em chỉ làm HD lúc người đó chính thức làm việc cho tới bây giờ là đã 3năm rồi,em làm vậy có được ko hay là cứ vào đầu năm fải làm lại 1 lần(cty 3 năm nay nhân viên vẫn giữ như cũ)
Cảm ơn trước nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phạm Ánh Tuyết

Guest
chao các anh chị!
em mới vào lam ke toan nen em co một vấn đề muồn hỏi các anh chị: trong bảng cân đối kế toán bên phần tài sản cũng có phải trả, phải nộp khác( ngắn hạn và dài hạn) em đọc sách thì bảo lấy từ dư nợ của 338. vậy em muốn hỏi Cty em có dư nợ của 338 thì cho vào nguồn vốn hay tài sản. Mong các anh chị giup đỡ em. em cảm ơn nhiều

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
chao các anh chị!
em mới vào lam ke toan nen em co một vấn đề muồn hỏi các anh chị: trong bảng cân đối kế toán bên phần tài sản cũng có phải trả, phải nộp khác( ngắn hạn và dài hạn) em đọc sách thì bảo lấy từ dư nợ của 338. vậy em muốn hỏi Cty em có dư nợ của 338 thì cho vào nguồn vốn hay tài sản. Mong các anh chị giup đỡ em. em cảm ơn nhiều

Dư nợ TK338 đưa vào chỉ tiêu Tài sản khác bên phần Tài Sản, còn ngắn hạn hay dài hạn thì tùy vào các nghiệp vụ ở Cty để em đưa vào.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
-Anh chị nào biết giúp em với,cty em chi có 6 người thôi,1GD,1PGD,1Kế toán,2 kien trúc sư và 1 người giúp việc,em có nói với Sếp về việc mua BH nhưng sếp nói khỏi cần mua,tiền lương trong đó đã có tiền BH,vì cty ít người nên để tự nhân viên mua BH luôn,làm như vậy có được ko ạ
-còn HDLĐ cty em chỉ làm HD lúc người đó chính thức làm việc cho tới bây giờ là đã 3năm rồi,em làm vậy có được ko hay là cứ vào đầu năm fải làm lại 1 lần(cty 3 năm nay nhân viên vẫn giữ như cũ)
Cảm ơn trước nhé
Tất cả bạn phải đăng ký lao động và tham gia Bảo Hiểm các loại. Khi nào tăng giảm thì bạn cứ báo cáo lên phòng lao động.

C

cam Dang

Guest
3/3/07
29
0
0
tp.hcm
con HDLD thi sao a,HDLD cu dau nam thi fai lam lai 1 lan hay la chi lam 1 lan khi bat dau lam viec thoi a

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
con HDLD thi sao a,HDLD cu dau nam thi fai lam lai 1 lan hay la chi lam 1 lan khi bat dau lam viec thoi a

HDLD thi khi vào làm, bạn sẽ ky HDLD vơi người LD, tùy theo thời hạn mà bao lâu bạn sẽ phải ky lại. chu y là bạn chỉ ky HDLD co thời hạn trong 2 lần đầu thôi, đên lần thư 3 thì đo là HDLD o xac định thời hạn. (mình o bỏ được dâu săt)

C

cam Dang

Guest
3/3/07
29
0
0
tp.hcm
Vậy thì mình viết HDLD trong cái tờ HDLD màu xanh xanh đó rồi mình ghi ngay dòng mà
Điều 1: Thời hạn và công việc HD
Loại hợp đồng LD là : HD ko thời hạn
được ko vậy bạn

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Vậy thì mình viết HDLD trong cái tờ HDLD màu xanh xanh đó rồi mình ghi ngay dòng mà
Điều 1: Thời hạn và công việc HD
Loại hợp đồng LD là : HD ko thời hạn
được ko vậy bạn

Nêu ngay từ đầu bạn ky HDLD là o xac định thời hạn thì sau này bạn o cần phải ky lại nửa.

C

cam Dang

Guest
3/3/07
29
0
0
tp.hcm
Bạn ơi cho mình hỏi cái này nữa nhé,cty minh từ hồi giờ chưa có báo cáo lao động gì cả,vậy bây giờ mình báo cáo có được ko,hay là chờ năm sau làm luôn được ko bạn

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Bạn ơi cho mình hỏi cái này nữa nhé,cty minh từ hồi giờ chưa có báo cáo lao động gì cả,vậy bây giờ mình báo cáo có được ko,hay là chờ năm sau làm luôn được ko bạn

Co một sô quận bạn sẽ gặp răc rôi đây, vì khi đi đăng ky LD họ sẽ đòi xem GPKD của cty bạn đo. Chậm còn hơn 0, bạn nên đăng ky ngay đi.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Co một sô quận bạn sẽ gặp răc rôi đây, vì khi đi đăng ky LD họ sẽ đòi xem GPKD của cty bạn đo. Chậm còn hơn 0, bạn nên đăng ky ngay đi.
Anh ơi, nhưng hồi mới thành lập ,cty em có lên Sở LĐTBXH để hỏi về thủ tục khai báo số lao động nhưng họ bảo nếu người lao động VN thì không cần làm thủ tục gì hết, chỉ có lao động NN mới cần thôi (em cũng đã đọc nhiều bài trên diễn đàn đều thấy mọi người bảo phải đăng ký số LĐ, nhưng năm ngoái khi vừa mới thành lập em có lên hỏi thì họ lại bảo không cần). Vậy là sao anh nhỉ???

C

cam Dang

Guest
3/3/07
29
0
0
tp.hcm
Ban Ca MAu ơi! thủ tục đăng ký LD gồm có những gì vậy,đem HDLD với GPKD thôi hả,mình làm trễ trên đó có bắt fạt gi ko hả Bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA