Phân loại chi phí

• Thread starter tang_bangtroi75
  • Ngày gửi
T

tang_bangtroi75

Guest
31/8/07
54
0
0
Ha Noi
Mọi người giúp mình với!
1. Công ty mình chuyên làm dịch vụ.
Tiền thuê nhà, tiền điện đưa vào 6428 hay 6278?
Có file nào phân loại các loại chi phí không? Cho mình địa chỉ với.
2. Ngày ghi trên hóa đơn 4/9/07 nhưng đến T9 thì đưa vào chi phí hợp lý.
Vây thì phiếu chi ghi ngày nào 4/9/07 hay chi trong tháng 9.
( Đây là phiếu bỏ xót ).
Tsk.

Khóa học Quản trị dòng tiền
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
1. tiền nha tiền điện đưa vào 642 rui` bạn
Hóa đơn ngày 04/09/2007 thanh toán ngày nào thì viết PC ngày đó, có những hóa đơn T9 nhưng đến t10 mới nhận được mới tahnh toán mà bạn!

T

tang_bangtroi75

Guest
31/8/07
54
0
0
Ha Noi
Mình nhầm; Hóa đơn ngày 9/4/2007 nhưng đến tháng 9 mới vào báo cào thuế.
Vậy thì phiếu chi phải ghi vào tháng 4 hay tháng 9

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Mình nhầm; Hóa đơn ngày 9/4/2007 nhưng đến tháng 9 mới vào báo cào thuế.
Vậy thì phiếu chi phải ghi vào tháng 4 hay tháng 9
Hóa đơn tháng 4 đến tháng 9 làm gì đưa vào BCT được vậy bạn, chỉ viết PC rồi đưa vào chi phí hợp lý thôi, nếu bạn thanh toán thang 9 thì viết tháng 9, tháng 4 thì viết tháng 4, chắc bỏ sót hóa đơn chứ gì!!!1

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
Hóa đơn tháng 4 đến tháng 9 làm gì đưa vào BCT được vậy bạn, chỉ viết PC rồi đưa vào chi phí hợp lý thôi, nếu bạn thanh toán thang 9 thì viết tháng 9, tháng 4 thì viết tháng 4, chắc bỏ sót hóa đơn chứ gì!!!1

Meocung nói đúng rồi đấy. (Chi tiết thêm: Thuế GTGT của hoá đơn đó cũng đưa vào chi phí luôn).

xhongball

xhongball

Guest
4/10/05
85
0
0
TPHCM
Mẫu phiếu thu, chi hiện hành

Cả nhà ơi , cho mình hỏi mẫu phiếu thu chi hiện hành áp dụng theo văn bản nào vậy ? Và mẫu này có thể tìm mua ở Bộ Tài Chính được ko ? Tại vì lâu quá ko làm đến vụ này đến ko biết, cả nhà giúp mình nhé. Cám ơn lắm

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
Cả nhà ơi , cho mình hỏi mẫu phiếu thu chi hiện hành áp dụng theo văn bản nào vậy ? Và mẫu này có thể tìm mua ở Bộ Tài Chính được ko ? Tại vì lâu quá ko làm đến vụ này đến ko biết, cả nhà giúp mình nhé. Cám ơn lắm
Theo QD 15. Ra Phan Huy Chú mua là có ngay

xhongball

xhongball

Guest
4/10/05
85
0
0
TPHCM
Bạn ơi, cho mình hỏi thêm một tí nữa, Phan Huy Chú là ở đâu vây ? Mà nếu muốn sử dụng chương trình để in phiếu thì có loại giấy nào phù hợp ko ?

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Bạn ơi, cho mình hỏi thêm một tí nữa, Phan Huy Chú là ở đâu vây ? Mà nếu muốn sử dụng chương trình để in phiếu thì có loại giấy nào phù hợp ko ?

ở SG mà hỏi dường ở HN thì tới tết mới biết bạn ơi, bên mình lam PC theo QĐ 48. CÒn giấy nào để in thì do bạn lựa chọn cho phù hợp với mẫu và cty bạn và cả túi tiền nữa chứ, sao biết được loại giấy nào phù hợp hay không!!

xhongball

xhongball

Guest
4/10/05
85
0
0
TPHCM
Vậy bạn cho mình hỏi, tại đơn vị bạn thì sử dụng như thế nào, in giấy liên tục hay sao ? Mình muốn tham khảo nhiều nơi để thực hiện tại đơn vị mình. Bạn giúp mình đi

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM

Quên mất bạn ở SG. Thông cảm nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA