Vốn góp

• Thread starter sunny_acc
  • Ngày gửi
S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Cho mình hỏi công ty xin giải thể thì phần vốn góp của các thành viên được hạch toán như thế nào?
Các thành viên góp vốn rút hết tiền trong quỹ có được ko? NGhĩa là quỹ TM = 0?

Giúp mình với, cảm ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
Cho mình hỏi công ty xin giải thể thì phần vốn góp của các thành viên được hạch toán như thế nào?

Bạn phải hoàn tất thủ tục giải thể mới rút tiền chứ. Bạn phải thực hiện xong các nghĩa vụ về thuế, lao động, công nợ và các nghĩa vụ khác xong mới tính đến việc rút tiền nhé.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

Cty bạn giải thể thì bạn phải thực hiện tất cả các thủ tục và các khoản công nợ liên quan như Pts911 nói. Sau khi giải quyết hết tất cả các thủ tục cũng như trách nhiệm với nhà nước, phần tiền còn lại sẽ dựa trên tỷ lệ vốn góp vào cty của các thành viên để phân chia.
Thân!

S

sunny_acc

Guest
11/5/07
47
0
0
Vung Tau
Cty bạn giải thể thì bạn phải thực hiện tất cả các thủ tục và các khoản công nợ liên quan như Pts911 nói. Sau khi giải quyết hết tất cả các thủ tục cũng như trách nhiệm với nhà nước, phần tiền còn lại sẽ dựa trên tỷ lệ vốn góp vào cty của các thành viên để phân chia.
Thân!

Cho mình hỏi thêm là tại thời điểm nộp hồ sơ quyết toán xin giải thể mà quỹ tiền mặt = 0 là sai fải ko EVA?
Chị KT ở cty mình làm như thế & chị nói là thành viên góp vốn xin rút vốn?

Giúp mình với nha

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cho mình hỏi thêm là tại thời điểm nộp hồ sơ quyết toán xin giải thể mà quỹ tiền mặt = 0 là sai fải ko EVA?
Chị KT ở cty mình làm như thế & chị nói là thành viên góp vốn xin rút vốn?
Giúp mình với nha
Quỹ tiền mặt = 0 cũng không có gì là sai cả bạn ah, nếu các khoản phải thực hiện với nhà nước và KH, NCC đã giải quyết xong nhưng phải còn tiền từ nguồn khác của cty nữa đó.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA