hạch toán chi phí nhân viên đi làm ở tỉnh ntn

• Thread starter xiaojie
  • Ngày gửi
xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi với, cty mình có công trình ở tỉnh, nhân viên đi làm ở khách sạn, chi phí ở khách sạn mình hạch toán vào 627 được không hay phải đưa vào 6428. Vì chi phí đưa vào 6428 quá nhiều, thuế lại khống chế chỉ 10%. Công ty mình là công ty dịch vụ sửa chữa. Chi phí nguyên vật liệu mua vào quá ít so với doanh thu. Chi phí ăn ở của nhân viên đi làm mình có thể đưa vào 627 được không vậy ? Ai biết chỉ dùm mình với, xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
hic, sao ko ai chỉ dùm mình hết vậy ta. Cty mình làm dịch vụ sửa chữa ở các tỉnh nên chi phí cho nhân viên khi đi tỉnh hơi nhiều, tiền ăn và tiền ở, ko biết hạch toán sao cho hợp lý đây.

xiaojie

xiaojie

Trung cấp
20/10/06
80
0
0
TP.HCM
cám ơn rất nhiều. Nhân tiện cho hỏi khi ngân hàng giữ tiền phát hành thư bảo lãnh, sau 3 tháng trả lại. Cái này hạch toán thế nào hay khỏi hạch toán vậy ta ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bạn đưa vào 627 or 641 chi phí bán hàng, như vậy là ổn, thuế ko bắt bẻ được đâu, nếu họ bắt bẻ, mở ngay qui định của HTKT nói chuyện với họ
Nếu cơ quan thuế mà hỏi bạn thì người ta phải có căn cứ chính xác mới hỏi bạn, bạn nói "mở ngay qui định của HTKT nói chuyện với họ" là không ổn nhé, cơ quan thuế còn thuộc cái này hơn bạn nhiều. Tôi nghĩ chúng ta tìm cách giải quyết tình huống cho bạn một cách tôt nhất, bạn có thể cân đối chi phí đó sang bớt tài khoản 641 cho phù hợp nhé.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA