Dùng VBA để lấy dữ liệu từ excel

• Thread starter The_dealth22
  • Ngày gửi
T

The_dealth22

Guest
25/10/06
9
0
1
Hai Phong
s1.gladiatus.vn
Chào các bạn thành viên trong diễn đàn. Tôi có một ý tưởng là dùng VBA trong excel để làm thành một phần mêm kế toán trên excel. Nhưng do hiểu biết về VBA còn hạn chế nên chưa viết được, mong các bác chỉ giáo.
Ý tưởng của tôi là như sau:
Tôi có 3 sheet là : Nhập kho, xuất kho, tổng hợp hàng tồn kho. Tôi đã làm được là dữ liệu từ sheet "nhập kho", "xuất kho" nhảy sang sheet "tổng hợp hàng tồn kho". Nhưng điều tôi muốn làm hơn nữa là, tôi muốn tạo ra 1 userform từ VBA để xử lý dữ liệu.
Đầu tiên tôi sẽ tạo một nút bấm có tên là MENU (làm từ textbox trên excel). Khi bấm vào nút MENU thì sẽ hiện ra một userform "TỔNG HỢP NXT". Trong "TỔNG HỢP NXT" có 3 commanbutton : "Thẻ kho"; "Tổng hợp nhập kho"; "Tổng hợp xuất kho". Và khi bấm vào comman "Thẻ kho" thì nó sẽ cho ta 2 lựa chọn để điền thông tin vào đó là điền mã hàng, tháng cần xem vào, rồi sau đó ấn nút "xem" thì nó sẽ hiện ra toàn bộ số lần nhập xuất của mặt hàng đó trong 1 tháng đó. Tất cả những điều đó đều phải làm từ VBA
Vậy mong các bác chỉ giáo cho em đoạn code để viết những phần trên nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

The_dealth22

Guest
25/10/06
9
0
1
Hai Phong
s1.gladiatus.vn
minh đã tìm thử rồi nhưng mà ko có bạn ah. Bạn có biết chính xác là trang nào ko. Bạn có thể cho minh đường dẫn chi tiết đc k. Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA