Nguồn thu sự nghiệp

• Thread starter Diệp Thúy
  • Ngày gửi
D

Diệp Thúy

Guest
13/4/07
3
0
0
An Giang
Đơn vị mình là đơn vị Nghiên cứu về KHXH&NV, từ khi thành lập đến nay, tất cả hoạt động đều do NSNN cấp, ngoài ra ko có nguồn thu nào khác. Nhưng năm nay, thực hiện theo NĐ43, đơn vị mình lại được xếp là đơn vị sự nghiệp có thu, do NSNN bảo đảm toàn bộ kinh phí hoạt động. Gần đây đơn vị mình có nghiên cứu vài Đề tài NCKH, đề tài này do Sở KH cấp kinh phí trực tiếp và chuyển vào Tài khoản tiền gửi tại KBNN. Mình rút KP về và chi lại hết cho CHủ nhiệm đề tài. Vậy mình có phải đưa khoản này vào hạch toán ko? Đây có phải là nguồn thu sự nghiệp ko? Nếu phải đưa vào hạch toán, mình phải hạch toán thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Đơn vị mình là đơn vị Nghiên cứu về KHXH&NV, từ khi thành lập đến nay, tất cả hoạt động đều do NSNN cấp, ngoài ra ko có nguồn thu nào khác. Nhưng năm nay, thực hiện theo NĐ43, đơn vị mình lại được xếp là đơn vị sự nghiệp có thu, do NSNN bảo đảm toàn bộ kinh phí hoạt động. Gần đây đơn vị mình có nghiên cứu vài Đề tài NCKH, đề tài này do Sở KH cấp kinh phí trực tiếp và chuyển vào Tài khoản tiền gửi tại KBNN. Mình rút KP về và chi lại hết cho CHủ nhiệm đề tài. Vậy mình có phải đưa khoản này vào hạch toán ko? Đây có phải là nguồn thu sự nghiệp ko? Nếu phải đưa vào hạch toán, mình phải hạch toán thế nào?

Như vậy đây là đề tài NCKH của Sở KH nhưng gia cho đơn vị thực hiện. Đơn vị có trách nhiệm nhận kinh phí & quyết toán chi trực tiếp với Sở KH, do đò đơn vị theo dõi thu chi & quyết toán vào NGUỒN KINH PHÍ KHÁC

B

bLang

Cao cấp
16/3/06
382
5
18
HD
Theo mình thấy bạn đưa hay không đưa vào cũng được vì khoản này bạn quyết toán với Sở KHCN. Nếu bạn hạch toán thì đưa vào 3318 (bạn có thể mở chi tiết ra để tiện theo dõi)
Đơn vị mình là đơn vị Nghiên cứu về KHXH&NV, từ khi thành lập đến nay, tất cả hoạt động đều do NSNN cấp, ngoài ra ko có nguồn thu nào khác. Nhưng năm nay, thực hiện theo NĐ43, đơn vị mình lại được xếp là đơn vị sự nghiệp có thu, do NSNN bảo đảm toàn bộ kinh phí hoạt động.
Chỗ này chắc bạn coi lại, vì theo NĐ43 thì đơn vị được NS đảm bảo toàn bộ KP thì là đơn vị tiết kiệm chi đó bạn ơi.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA