Tạm ứng có cần xuất hóa đơn không?

• Thread starter daochudaodaohoa
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

daochudaodaohoa

Guest
11/1/07
12
0
0
đảo đào hoa
have a good day các bác
các bác cho mình hỏi khi tạm ứng mua hàng hoặc ứng tiền hàng thì có cần xuất hóa đơn không.nếu cần thì đó là hóa đơn gì,c1 vat ko? trả lòi giùm mình gấp nha.thanks all!

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
khi tạm ứng thì làm sao mà xuất hóa đơn được bạn. đã gọi là "tạm ứng" thì bạn đã biết chính xác số tiền chi ra là bao nhiêu đâu mà ghi hóa đơn, 1 thiếu 2 thừa mà

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
have a good day các bác
các bác cho mình hỏi khi tạm ứng mua hàng hoặc ứng tiền hàng thì có cần xuất hóa đơn không.nếu cần thì đó là hóa đơn gì,c1 vat ko? trả lòi giùm mình gấp nha.thanks all!
Khi tạm ứng mua hàng hoặc ứng trước tiền mua hàng thì chỉ bên ứng viết phiếu chi, bên nhận viết phiếu thu nhận số tiền ứng trứớc thôi bạn ah!
Thân!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Có Xuất HĐơn chứ!..nhưng mà Xuất cái HĐơn...gì nhỉ anh Trường ơi..!

Đúng vậy.
Nhưng chỉ xuất hóa đơn trong trường hợp trả tiền trước % số tiền cho khách hàng theo hợp số .... ngày.... tháng.... năm
Còn trường hợp trên ghi rõ là tạm ứng thì không phải xuất hóa đơn. Viết một hai cái phiếu thu chi lằng ngoằng rồi kí cái rụp là ổn ấy mà.
Thế nhá :bigok::bigok:

Dam

Dam

Guest
Tạm ứng xong submit Hóa đơn chứng từ thì có, chứ vd bạn tạm ứng cho CNV thì lấy đâu ra HD vì khoản này phải nộp lại mà. Hoặc là ứng trước cho KH thì cấn trừ cho lần thanh toán cuối.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA