Đã bỏ mẫu 05/GTGT để kê khai hóa đơn thông thường?

• Thread starter Thailove
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Lâu lâu ko có hóa đơn (tiếp khách ăn uống...không có VAT) thông thường mình vân kê vào mẫu 05/GTGT nhưng tháng này kê vào bị trả về hỏi thì họ bảo là không cần kê vào mẫu 05/GTGT nữa mà tự vào sổ và đưa vào 642 hoặc 627...hixhix có ai hiểu rõ thì giải thích giúp tôi với:wall::wall::wall: thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Lâu lâu ko có hóa đơn (tiếp khách ăn uống...không có VAT) thông thường mình vân kê vào mẫu 05/GTGT nhưng tháng này kê vào bị trả về hỏi thì họ bảo là không cần kê vào mẫu 05/GTGT nữa mà tự vào sổ và đưa vào 642 hoặc 627...hixhix có ai hiểu rõ thì giải thích giúp tôi với:wall::wall::wall: thanks

Mẫu này ko phải nộp cho cơ quan thuế nữa theo TT60, bạn lưu tại công ty để ghép C/từ thì ok

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Theo thông tư 60 thì hoá đơn thông thường không phải kê khai.Vì vậy việc cơ quan thuế trả lại anh bảng kê 05/GTGT là đúng rồi. Các khoản đó đưa vào 642 để tính chi phí hợp lý khi xác định thuế TNDN.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA