Xử lý viết nhầm hóa đơn VAT

• Thread starter hoangmiu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangmiu

Guest
17/10/07
16
0
0
Hai Phong
Chào cả nhà.Mình muốn đc các bạn cho ý kiến và xử lý giúp mình.Bên NH mình đã kê khai thuế GTGT tháng 9.Trong đó có 1 hóa đơn có tổng giá trị 3 tỷ Nhưng trong tháng 10 này phát hiện ra hóa đơn đó bị sai số tiền, số tiền thực tế là 2 tỷ, mình đã ghi nhận doanh thu tháng 9 rùi, và xuất hóa đơn cho khách hàng rùi. Mình muốn kê khai thuế theo doanh thu thực tế (theo hóa đơn đúng)và sửa lại tờ khai thuế nhưng ko bít có ổn k?Các bác bày cho em với.
tks.:two::two::wave-smil

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Chào cả nhà.Mình muốn đc các bạn cho ý kiến và xử lý giúp mình.Bên NH mình đã kê khai thuế GTGT tháng 9.Trong đó có 1 hóa đơn có tổng giá trị 3 tỷ Nhưng trong tháng 10 này phát hiện ra hóa đơn đó bị sai số tiền, số tiền thực tế là 2 tỷ, mình đã ghi nhận doanh thu tháng 9 rùi, và xuất hóa đơn cho khách hàng rùi. Mình muốn kê khai thuế theo doanh thu thực tế (theo hóa đơn đúng)và sửa lại tờ khai thuế nhưng ko bít có ổn k?Các bác bày cho em với.
tks.:two::two::wave-smil
------
Báo cáo em là: Lập Biên bản Huỷ hoá đơn trước (có xác nhận của 2 bên) rùi xuất lại HĐ khác.
Phần kê khai em làm theo mẫu trong TT60 (có mẫu sẵn rồi đó!). để chi tiêt hơn em vào mục Hoá đơn chứng từ rồi chọn chủ đề phù hợp tìm hiểu nhé! hoặc theo Link: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=29999

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA