Xuất hóa đơn GTGT

• Thread starter hvminh
  • Ngày gửi
H

hvminh

Guest
18/10/07
1
0
0
Ha Noi
Công ty tôi thi công và thanh toán công trình theo hình thức hoàn thành giai đoạn. Như vậy khi hoàn thành xong giai đoạn, tôi sẽ xuất hóa đơn GTGT theo từng giai đoạn hay để đến khi cong trình xong, quyết toán xong mới xuất hóa đơn GTGT.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Bạn ko thể xuất HĐ theo từng giai đợn được. khi hoàn thành giai đoạn thì làm Biên bản nghiệm thu và cho ứng theo khối lượng công việc hoàn thành (đừng có cho họ ứng 100% là đc). sau khi hoàn thành công trình bạn hãy xuất HĐ cho cả công trình đó nhé!
Trân trọng!

phong2v

phong2v

Guest
Bạn ko thể xuất HĐ theo từng giai đợn được. khi hoàn thành giai đoạn thì làm Biên bản nghiệm thu và cho ứng theo khối lượng công việc hoàn thành (đừng có cho họ ứng 100% là đc). sau khi hoàn thành công trình bạn hãy xuất HĐ cho cả công trình đó nhé!
Trân trọng!
Bạn nói như thế là sai, đối với các công trình kéo dài, từng giai đoạn nghiệm thu và sẽ xuất hoá đơn cho khách hàng theo từng giai đoạc đó bạn ạ,

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Công ty tôi thi công và thanh toán công trình theo hình thức hoàn thành giai đoạn. Như vậy khi hoàn thành xong giai đoạn, tôi sẽ xuất hóa đơn GTGT theo từng giai đoạn hay để đến khi cong trình xong, quyết toán xong mới xuất hóa đơn GTGT.

Khi có biên bản nghiệm thu hoàn thành hạn mục công trình bạn phải xuất hóa đơn cho hạn mục công trình đã hoàn thành. Đến cuối công trình khi hoàn thành đưa vào sử dụng, nếu tổng giá trị Công trình có thay đổi thì lúc này bạn moơới điều chỉnh

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Theo quy định tại TT 32, mục hóa đơn chứng từ
5.12- Cơ sở xây dựng có công trình xây dựng, lắp đặt mà thời gian thực hiện dài, việc thanh toán tiền thực hiện theo tiến độ hoặc theo khối lượng công việc hoàn thành bàn giao, phải lập hoá đơn thanh toán khối lượng xây lắp bàn giao. Hóa đơn GTGT phải ghi rõ doanh thu chưa có thuế và thuế GTGT. Trường hợp công trình xây dựng hoàn thành đã lập hóa đơn thanh toán giá trị công trình nhưng khi duyệt quyết toán giá trị công trình XDCB có điều chỉnh giảm giá trị khối lượng xây dựng phải thanh toán thì lập hóa đơn, chứng từ điều chỉnh giá trị công trình phải thanh toán như trường hợp quy định tại Điểm 5.9 mục này.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Theo thông tư 32/2007/TT-BTC có quy định
5.12- Cơ sở xây dựng có công trình xây dựng, lắp đặt mà thời gian thực hiện dài, việc thanh toán tiền thực hiện theo tiến độ hoặc theo khối lượng công việc hoàn thành bàn giao, phải lập hoá đơn thanh toán khối lượng xây lắp bàn giao. Hóa đơn GTGT phải ghi rõ doanh thu chưa có thuế và thuế GTGT. Trường hợp công trình xây dựng hoàn thành đã lập hóa đơn thanh toán giá trị công trình nhưng khi duyệt quyết toán giá trị công trình XDCB có điều chỉnh giảm giá trị khối lượng xây dựng phải thanh toán thì lập hóa đơn, chứng từ điều chỉnh giá trị công trình phải thanh toán như trường hợp quy định tại Điểm 5.9 mục này.
Vậy căn cứ vào trên Cty bạn "Công ty tôi thi công và thanh toán công trình theo hình thức hoàn thành giai đoạn" thì phải xuất HĐ GTGT theo từng giai đoạn.
Thân!

T

trunghai60@hcm.

sodua
16/9/06
10
0
1
TP.HCM
Hoàn thành từng hạng mục, điểm dừng kỹ thuật, có biên bản nghiệm thu, bản chiết tính kinh phí thì có thể xuất hóa đơn được.

H

heoham

Sơ cấp
14/8/08
15
0
1
40
hà nội
Công ty bên em cũng theo hình thức hoàn thành giai đoạn như vậy, nhưng em có thắc mắc muốn hỏi rằng khi xuất hóa đơn theo từng giai đoạn, bên em xuất hóa đơn 100% giá trị của từng giai đoạn, nhưng bên thanh toán thì chỉ thanh toán cho bọn em 90% và giữ lại 10% bảo hành, như thế có đúng ko? hay bên em chỉ xuất hóa đơn theo giá trị tiền nhận được từng đợt tt (90%)?

M

minhchau2382

Sơ cấp
Co ai do khong chi dum em voi, ben em ky hop dong 3 ben : chu dau tu, thau chinh va ben em la don vi thi cong, vay khi nhan tien tam ung giai doan cua cong trinh em xuat hoa don cho ben chu dau tu hau ben thau chinh vay cac bac. Mong cac bac chi dum, cam on nhieu

N

nguyetcoi

Guest
23/1/08
11
0
1
TP.HCM
Co ai do khong chi dum em voi, ben em ky hop dong 3 ben : chu dau tu, thau chinh va ben em la don vi thi cong, vay khi nhan tien tam ung giai doan cua cong trinh em xuat hoa don cho ben chu dau tu hau ben thau chinh vay cac bac. Mong cac bac chi dum, cam on nhieu

bạn xuất bên chủ thầu í

L

linhnhat166

Sơ cấp
8/12/08
45
0
0
TP.HCM
Bạn phải dựa vào nội dung của hợp đồng ký kết. Nếu nghiệm thu, thanh toán theo từng giai đoạn thì phải xuất hóa đơn theo từng giai đoạn. Còn xuất hóa đơn phải xuất theo đúng 100% giá trị nghiệm thu,còn bên chủ đầu tư họ thanh toán 90% giữ lại 10% bảo hành là đúng rồi.Còn về xuất hóa đơn cho ai, bên bạn làm hợp đồng thi công với ai thì xuất hóa đơn cho bên đó. Ví dụ như hợp đồng v ơí CDT thì xuất hd cho chủ đầu tư, còn thầu chình nhận thi công giao lại cho bên bạn thì bên bạn phải xuất hóa đơn cho bên thầu ch ính. Thầu chính l ại xuất HD cho chủ đầu tư.
Nick: linhnhat166

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA