hóa đơn hủy

• Thread starter langthang
  • Ngày gửi
L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
38
Binh Duong
minh muon hoi khi mình bán hàng và hóa đơn in bị sai nhưng bên khách hàng chưa ky vậy có phải làm biên bản hủy hóa đơn không ?
ở cty mình bán hàng in hóa đơn rồi nhưng khách hàng không nhận hóa đơn và đòi hủy hóa đơn đó và xuất lại một hòa đơn mới trong tháng 9 nhưng sự việc này sáng tháng 10 mình mới biết và đã hết hóa đơn tháng 9 vậy mình phải làm sao? hic hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
He he, cái này do bên mua họ làm khó mình đấy, vì do họ mua hàng nhưng xuất hóa đơn tháng 9 để hợp lý hóa chứng từ công ty họ thôi. Bó tay

T

thuydung82

Guest
28/5/07
2
0
0
41
Hà nội
hóa đơn đã xé ra khỏi cuóng là phải làm biên bản hủy hóa đơn bạn nhé

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
minh muon hoi khi mình bán hàng và hóa đơn in bị sai nhưng bên khách hàng chưa ky vậy có phải làm biên bản hủy hóa đơn không ?
ở cty mình bán hàng in hóa đơn rồi nhưng khách hàng không nhận hóa đơn và đòi hủy hóa đơn đó và xuất lại một hòa đơn mới trong tháng 9 nhưng sự việc này sáng tháng 10 mình mới biết và đã hết hóa đơn tháng 9 vậy mình phải làm sao? hic hic
Hóa đơn bị sai chắc chắn là phải viết lại rồi. Ko ai làm khó cho bạn đâu. Sang tháng 10 bạn xuất hóa đơn mới và ghi rõ : Hóa đơn này thay thế cho hóa đơn số, ngày tháng. Nếu bên bạn in hóa đơn thì cuống HD vẫn còn nên có thể ko cần làm biên bản hủy. Nếu bên mua hàng chấp nhận ký BB hủy HD thì bạn cứ làm 1 cái cho chắc.
Bạn nhớ điều chỉnh doanh thu tháng 9 đấy nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA