hóa đơn hủy

• Thread starter langthang
  • Ngày gửi
L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
38
Binh Duong
khi mình bán hàng và hóa đơn in bị sai nhưng bên khách hàng chưa ky vậy có phải làm biên bản hủy hóa đơn không ?ở cty mình bán hàng in hóa đơn rồi nhưng khách hàng không nhận hóa đơn và đòi hủy hóa đơn đó và xuất lại một hòa đơn mới trong tháng 9 nhưng sự việc này sáng tháng 10 mình mới biết và đã hết hóa đơn tháng 9 vậy mình phải làm sao?hic hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Trong lúc phát hành hóa đơn in trên máy vi tính thường xảy ra các sự cố như rách giấy, hoặc in sai các chỉ tiêu như tên hàng, đơn giá,... bạn có thể để nguyên tình trạng hóa đơn như vậy {gách chéo hóa đơn và chú thích hóa đơn này hủy được thay bởi hóa đơn số .....và phải còn đủ 3 liên}và trong bảng kê tình hình sử dụng hóa đơn tháng bạn đưa số hóa đơn hủy đó vào và trong bàng kê Mẫu số: 01- 1/GTGT (bảng kê đầu ra bạn cũng ghi số hóa đơn, ngày - nội dung là hủy). Trường hợp này không nhất thiết phải lập biên bản có ký xác nhận của hai bên (bên mua và bán).

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
khi mình bán hàng và hóa đơn in bị sai nhưng bên khách hàng chưa ky vậy có phải làm biên bản hủy hóa đơn không ?ở cty mình bán hàng in hóa đơn rồi nhưng khách hàng không nhận hóa đơn và đòi hủy hóa đơn đó và xuất lại một hòa đơn mới trong tháng 9 nhưng sự việc này sáng tháng 10 mình mới biết và đã hết hóa đơn tháng 9 vậy mình phải làm sao?hic hic
Không có gì khó khăn cả bạn ah! HĐ tự in KH chưa ký, in sai không cần làm BB hủy cho phức tạp, gạch chéo nó, nếu cẩn thận hơn thì làm cái phiếu báo hủy nội bộ kẹp vào là ok! HĐ xuất trong tháng 9 cho khách hàng, tháng 10 KH phát hiện sai kêu hủy ra cái khác, không vấn đề ra cho họ cái tháng 10 luôn làm biên bản hủy nhờ họ ký cộp dấu vào trong biên bản hủy ghi rõ là đã xuất HĐ ngày tháng năm thay thế.
Thân!

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Trong biên bản hủy hóa đơn không ghi số hóa đơn thay thế có được không?

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên

Lại nhiều câu hỏi mất lịch sự nữa.Không biết các bạn hỏi ai thế?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Nếu bạn không xuất lại HĐ khác thay thế thì không cần ghi, nếu xuất lại HĐ khác thay thế HĐ đó thì bạn ghi.
Thân!

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Thanks Eva919
Gửi NPT: Xin chào con người lịch sự.Mọi người đang nói chuyện với nhau chứ có phải đi xin ai đâu mà phải thưa với gửi.Và lại câu hỏi của tôi đang nằm trong topic chứ có phải lơ lửng ở ngoài đâu.Thế mà cũng đòi nhận sao thành viên tích cực.Bài gửi nhiều lên chắc cũng nhờ mấy câu trả lời kiểu này ah

D

dohienvl

Guest
3/10/07
15
0
0
Hà Nội
The tuc la huy hoa don thang 9 đi, xuat lai hoa dơn khac cho KH,la xuat hoa dơn thang 10 ha moi nguoi?

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
The tuc la huy hoa don thang 9 đi, xuat lai hoa dơn khac cho KH,la xuat hoa dơn thang 10 ha moi nguoi?

Thì phải hủy hóa đơn tháng 9 đi, và xuất lại hóa đơn trong tháng 10. Bạn nhớ điều chỉnh giảm doanh thu và thuế đã ghi nhận trong tháng 9 nhé. Trong bảng giải trình nói rõ là hủy hóa đơn số... ngày...tháng... năm và xuất lại hóa đơn số...ngày...tháng... năm.... Trong tháng 10 kê khai hóa đơn bình thường.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Lại nhiều câu hỏi mất lịch sự nữa.Không biết các bạn hỏi ai thế?
-------
NPT chớ có đòi hỏi quá nhiều như vậy! tớ ko đồng ý về cấu nói trên đâu! đôi khi những câu hỏi như vậy thường xuất phát từ chỗ: bạn bè trao đổi trực tiếp ko cần phải đầy đủ chủ ngữ, vị ngữ....ko phải thưa bẩm...:alcon:

C

cabasa

Cao cấp
Gửi NPT: Xin chào con người lịch sự.Mọi người đang nói chuyện với nhau chứ có phải đi xin ai đâu mà phải thưa với gửi.Và lại câu hỏi của tôi đang nằm trong topic chứ có phải lơ lửng ở ngoài đâu.Thế mà cũng đòi nhận sao thành viên tích cực.Bài gửi nhiều lên chắc cũng nhờ mấy câu trả lời kiểu này ah
Có nhất thiết phải nói câu này không hả bạn? Chỉ là góp ý để mọi người tranh luận với nhau thân mật hơn thôi. Đọc câu hỏi của bạn mình cũng thấy nó "khách sáo" quá! Câu trả lời trên càng thấy "khách sáo" hơn!
Tất nhiên không cần thưa, gửi hay câu nệ quá nhưng câu hỏi "ngắn gọn" quá đôi khi cũng gây phản cảm.
Sorry cả nhà!

Sửa lần cuối:
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Theo mình thì trên diễn đàn là nơi mà mọi người tự do bình luận về những phạm trù trong giới hạn nội quy của diễn đàn, cũng không bắt buộc người khác phải thưa gửi, nhưng theo mình nghĩ lời nói sẽ đánh giá về tính cách con người ta, mình cũng mong trên diễn đàn mọi người thật sự đoàn kết và tránh những hiểu lầm không đáng có.
Thân!

H

Hoahau

Guest
27/10/07
27
0
0
cầu giấy - hà nội
Cho em hỏi ké chút nhé. Tháng 10 em đi lấy HĐ máy bay nhưng HĐ chỉ là 1 tờ giấy A4 chỉ có MST mà không thấy ghi số HĐ thì thuế có chấp nhận không ạ?
Mong các anh chị giúp em với.
Em mới ra trường thôi

C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
Cho em hỏi ké chút nhé. Tháng 10 em đi lấy HĐ máy bay nhưng HĐ chỉ là 1 tờ giấy A4 chỉ có MST mà không thấy ghi số HĐ thì thuế có chấp nhận không ạ?
Mong các anh chị giúp em với.
Em mới ra trường thôi
Vé máy bay bây giờ đang sử dụng là vé điện tử, vì vậy hóa dơn đặc thù của AirLine bây giờ chỉ là tờ giấy A4 mà thôi, bạn cứ yên tâm, chỉ cần trên HD thể hiện đầy đủ tên cty, địa chỉ và MST là ok. Nếu bạn cẩn thận hơn thì kê khai thêm số Seri trên cuốn vé cũng được (nhớ là phải lấy lại cuốn vé nha bạn, nếu kg sau này quyết toán thuế GTGT bạn hơi bị mệt đấy).

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
-------
NPT chớ có đòi hỏi quá nhiều như vậy! tớ ko đồng ý về cấu nói trên đâu! đôi khi những câu hỏi như vậy thường xuất phát từ chỗ: bạn bè trao đổi trực tiếp ko cần phải đầy đủ chủ ngữ, vị ngữ....ko phải thưa bẩm...:alcon:

Chào bạn! Không phải tớ đòi hỏi, vì sao lại phải đòi hỏi?Tớ chỉ nói thế tự mỗi người suy nghĩ, tớ có quyền nói có quyền phê bình, còn việc đồng ý hay không là tùy bạn mà, mình cảm thấy đúng thì ghi nhận nếu không đúng thì không ghi nhận.Cảm ơn bạn có lời góp ý và sẽ ghi nhận.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA