Tăng nguồn vốn kinh doanh!

• Thread starter tuyetto
  • Ngày gửi
R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
Em xin góp tí ý kiến, để tiền mặt là an toàn nhất nhưng mà em nghĩ là chía nó ra tí đi, ví dụ như là làm quả hợp đồng mua hàng với cty nào đó, kèm theo hoá đơn mua hàng, rùi đem góp vốn, hì vẫn có hàng bán mà vẫn tăng được vốn. emn chỉ xui dại thế thôi chứ đùng làm theo nghen :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meeknet

Guest
15/9/08
1
0
0
Pleiku
Theo mình biết luật thuế có qui định la: Nếu số vốn đăng ký trên giấy phép kinh doanh là bao nhiêu thì. sau đó các thành viên cổ đông của Cty phải góp đủ , còn nếu trong vòng 01 năm mà góp không đủ số vốn đã đăng ký là bị phạt đó. Vì có lần Cty mình cũng mới thành lập được 04 tháng và kết thúc kỳ kế toán. Khi làm BCTC thì số vốn góp chưa đủ 0,5 nên thuế đã nhắc nhở đó.

H

honghang1102

Trung cấp
22/9/08
59
0
0
Thanh Hoa
Theo tôi thì nên hạch toán vào khoản phải thu chi tiết theo dõi từng Ông là hay nhất: Nợ TK1388/Có TK4111.
Nếu để trên tiền mặt thị nguy to khi kiểm kê quỹ
Nếu hoàn ứng và tạm ứng cũng không ổn vì số tiền quá lớn.

R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
Nếu bạn đưa vào 1388 thì càng nguy to.Tốt nhất là cứ đưa vào 111 sau đó thì bạn có thể dùng tiền cho vay hay mua cái gì đấy, đầu tư vào cái gì đó.Và chẳng có cơ quan thuế vụ nào lại đi kiểm tra két tiền của 1 công ty tư nhân cả.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Thứ nhất bạn phải lập 1 tờ gọi là biên bản họp hội đồng quản trị đề bạt tới vấn đề chính là góp thêm vốn
Sau đó bạn dùng bút toán Ghi nhận bằng tiền mặt cũng không sao
Chúc bạn thành công nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA